Na muna tuinamishe vichwa vyetu sasa kwa maombi. Huku vichwa vyetu vimeinamishwa, sijui kama kuna maombi yoyote maalum ungetaka ijulikane mbele za Mungu, inua tu mkono wako na chini tu ya mkono wako shikilia tu ombi lako. Baba, mbinguni, tunashukuru kwa ajili ya jambo hili, wakati mwingine wakusanyika pamoja upande huu wa umilele na tunatarajia asubuhi ya leo kuvuishwa upya kwa nguvu kuja kutoka kwako zipate kututia moyo kwa ajili ya safari iliyoko mbele. Tumekusanyika kama wana wa Kibania walivyofanya asubuhi za mapema kuokota mana iliyokuwa imetolewa kwa ajili yao usiku kucha kuwapa nguvu kwa, kwa ajili ya siku ijayo. Tunakusanyika kwa ajili ya maana ya kiroho asubuhi ya leo ipate kutupa nguvu kwa ajili ya safari chini. You know, ya kila mmoja wa mikono hiyo iliyoinuliwa, wewe unajua yote wanayohitaji Bwana, nami ninaomba ombi langu pamoja na yao mbele zako kwamba utakidhi kila haja waliyo nayo, the waponye the wagonjwa na wanaoteseka Bwana. Unajua ya kwamba wewe ni Mungu na unaweza kufanya mambo yote umeahidi kuyafanya, kama tungefanya tu kama vile wimbo ulivyotushauri Amini tu kama vile tulivyoyasikia maneno haya mazuri sana, tembea na uzungumze na mfalme sasa. Baba Mungu, ibariki neno lako linapohubiriwa asubuhi ya leo, na jalia lipate mahali pake na pa kutulia mioyoni mwetu, lipate kuleta mambo tuombayo, Baba. Katika jina la Bwana Yesu tunaomba hayo, amina. Mwaweza kuketi. Asante dad. Naamini imekwisha kusemwa. Ilifurahi waliponiambia na twende nyumbani kwa Bwana. Ilipokuwa tukiondoka Hot Springs jana, ndugu Moa alikuwa akisema, ndugu Branham akasema wewe hivi huwezi kwenda kwa gari pamoja nami huko mm, chini Texas yenye mkutano kule chini. Kasema upumzike siku kadhaa, kasema na ibada mbili kesho. Kasema ati ibada mbili? Kasema naam. Kasema unavyohubiri hapa kwa nguvu, kasema mtu anapaswa kupumzika juma moja baada ya kila moja ya hayo. Kasema hebu mchukue mchungaji anatoa ujumbe wake wa Jumapili asubuhi na kadhalika, kasema kisha anapumzika jumazima na halafu, labda huo utakuwa ni wa dakika thelathini ama kitu kama hicho. Kisha akasema ulihubiri <laughs> kama saa mbili ama tatu hapa wakati mmoja akasema alafu, siku baada ya siku, na wakati mwingine mara mbili kwa siku, kisha unafanyiza mstari wa maombi, utambuzi huo wote. Nasema sasa, unasema unaenda nyumbani uwe na ibada mbili Jumapili. Nikasema naam Bwana. Nasema unafanyaje jambo hilo? Kasema msaada wangu hutoka kwa Bwana. Unaona, wakati umeenda sana, kama vile mmoja mtu fulani alivyosema muda mfupi uliopita katika maombi, wakati tu nikiingia, wakati umeenda sana na uhitaji ni mkubwa, na sisi tuko hapa uh, kujaribu kuchangia sehemu yetu kuusaidia, right wakati huu mkuu ulimo ndani yake. Sasa bwana akipenda siku wa leo, ninataka kuzungumza juu ya somo je, maisha yako yanayestahili injili. Huo ninataka kuurekodi huo kwenye kanda, na sasa sijui kama wataurekodi huu kwenye kanda asubuhi ya leo ama la. Naona baadhi kwenye kile chumba una, una mlendani, na baadhi ya jamaa hao mle ndani, nadhani wana urekodi nilininii, nili, nilidhani nili ndugu Neville angefanya jambo hili. Nilimwomba jumapili iliyopita kwamba tu awe na nini yake aendelee na ujumbe wake kisha aendelee aniruhusu niingize tu jambo fulani nyuma yake, lakini ndapo wanataka kulirekodi kwenye kanda somo hili la shule ya Jumapili, mbona itakuwa ni sawa nahalafu, kipenda, ijayo, kusema, na halafu bwana akipenda Jumapili ijayo, hiyo ni kusema bwana akituruhusu na tukiwa hapa, nataka kuzungumza juu ya somo ambalo nimekuwa nikitaka kuzungumzia kwa muda mrefu, na nikaahidi ningehubiri jumbe kama hizo kutoka maskanini kwanza hizo jumbe zilizorekodiwa inataka kukishtaki kizazi hiki wa okay, kumtulibisha Yesu Kristo Jumapili ijayo asubuhi, Bwana akipenda. Na sasa usiku wa leo kwenye saa moja ama saa moja na nusu ni nini uh, ni, uh, ni ujumbe wa je, maisha yako yanastahili nah. Sasa wakati mwingine nataka kuzungumza juu ya jumbe hizi namna hiyo, inasema mambo ambayo ni makali sana Nami kweli uh, si ya kusudii kwa kanisa exactly hili hapa ama chochote kile, mbukeni wakati nikihubiri kihubiri, like, unazunguka ulimwenguni kote. And, um, unaona nasi tuna huduma or, ya kanda kote ulimwenguni na wanazipeleka jumbe hizi huko misituni yeah, na kila mahali. Roho Mtakatifu wakati mwingine ananiongoza kusema jambo fulani ambalo huenda likawa ndilo jambo ambalo ndilo hasa analolitaka kwa ajili ya mtu fulani huko mbali Australia mahali fulani ama chochote kile. Kwa hiyo labda hali fulani ungesema vema sasa hali hiyo haipo hapa. Kwa nini anasema jambo hilo? Labda ni kwa ajili ya mahali pengine, unaona. Kwa hiyo, naam, inahakika ninyi watu mnalielewa jambo hilo, ya kwamba jumbe hivi hazielekezewi yeyote, zinaelekezwa tu kwa kanisa kwa jumla, kila mahali na chochote Bwana angetuongoza kusema na kutenda. Ilikuwa na wakati mzuri sana huko Hot Springs na kwenye mkutano wa mtindo wa kale wa Kipentekoste. Na hakika sure wengi wenu mmeridhika ambao ni wapentekoste kule people, chini tangu ninyi ninyi mlipokwenda kule well, vyema. Ni nini tu nilijui kundi hilo, nilipaswa tu kushuka kwenda kule kwa juma moja, nami nikatoa siku mbili ama tatu lakini nataka kusema jambo moja. Katika mkutano huo hakika walikuwa na imani kuamini, kama yeyote wenu alikuwa kule, ambalo ninajua, mama huyu hapa anayeketi pembeni, sijui yeye ni nani, ama papa hapa, ninajua yeye ye alikuwa kule. Ninajua ndugu kadhaa waliokuwa kule, ndugu Jackson hao ndugu Palma hayo. Ndio watu wanayopasa wakiwa na imani. Unaona, unaona mstari huo wa maombi hapa, kuwako na mtu aliyeingia ama aliyetoka pasipo kuponywa na Mungu. Unaona. Unaona, na kwa hiyo unapokuwa na imani. Na jambo lingine, huenda ikawa kuna baadhi yenu, huenda msielewe na mhemko huo, kucheza, kupaza sauti vema, wao wana nini tu, hawamwangalii mtu yeyote maalum, wanapaza tu sauti mbele za Mungu. Unaona, hilo ni sawa, lakini ninataka kusema ndilo moja ya, moja ya makundi safi sana ya wanawake niliyopata kuona hizo nywele ndefu na watu wanaotoka huko nyuma msituni bush, huko nyuma vichakani, ila siamini nilimwona mtu yeyote ambaye kwa namna fulani right. Anaonekana wa kisasa, najua nalomaanisha, akiwa amejipaka kila namna ya vipodozi you know what I mean. Na kadhalika inaonyesha huenda nisikubaliane nao katika yote think. Wanayofundisha sure bali hakika inaweza kukubaliana nao hapo, hawa walionekana kama ni Wakristo kwangu mimi kwa hiyo Bwana aliniongoza kuzungumza juu ya somo jana ama juzi adhuhuri, mara nyingine tena tu Bwana, na huko kanisani, baadhi yao kule hawakujua nilifanya jambo hilo kwa makusudi fulani, kwa maana Bwana aliniongoza kufanya hivyo, lakini kundi hilo lilikuwa likichukuliwa kwenye jambo fulani. Bwana akanisaidia kwa hilo kufanya jambo hilo. Kwa hiyo ilikuwa ni zuri sana hakika. Mimi unajua, mambo huendelea kama huna jicho la kiroho, hulipati Unaona, inakubidi kuyatarajia mambo hayo. Niliingia na huyu ndugu Angren, hiyo ni kama mara ya pili nimewahi kumsikia mtu huyo akiimba. Mara nilipokuwa nikiingia hicho chumba, yeye alikuwa akiimba ninatembea na kuzungumza na mfalme, nikawaza huo si ni mzuri sana, jinsi ambavyo mfalme alipata. Unaona, kutembea na kuzungumza, hiyo inamaanisha ni ushirika mfululizo siku zote, sio kanisani tu, bali kila mahali: kutembea na kuzungumza na mfalme. Na hapo nikaangalia juu kwenye ukuta na kulikuwako na kadi iliyokuwa imechomoza kwenye picha ndogo mle ndani ya namna fulani ya mandhari ambayo mtu anaitwa George Todd alikuwa amenichorea. Ni kwa nini mtu huyo alifanya hivyo? Labda huenda ikawa kamwe hakuwazia naye, alikuwa ameichora, na ni picha ya mlima mbali huko mchituni na, na kijito kikibubujika kama viwimbi, na upande wa pili wa kijito hicho amesimama mama kulungu na mtoto wake, wameinua masikio yao wakiangalia ng'ambo ya pili ya kijito hicho. Sijui kama Bwana Todd yupo hapa, Simjui, lakini nataka kusema jambo hili. Bwana alinena nami wakati wakati nilipoitazama picha hiyo, labda yeye hakujua wakati alipokuwa akiichora. Unakumbuka hadithi yangu ndogo kuhusu yule kulungu ambaye yule jamaa alikuwa akitaka kumpiga risasi na kuita kwake, sema yeye yuko huko na mtoto wake, kwa hiyo karibu na maji ya uzima. Unaona uvuvio Jinsi ambavyo mama kulungu huyo na mtoto wake walikuwa pale, nami nikawaza naam. Na, na upande wa pili ambapo pana karibu na miti ya kijani kibichi daima, mimi nina ma, mama na mtoto also. Kule pia wanaongojea kule. You, asante ndugu, ndugu George Todd, iwapo mtu huyo yuko hapa asubuhi ya leo, sasa ningefanya somo la shule ya Jumapili. Kwa kawaida oh, mimi huchukua the... muda mrefu nalo. Kuna kitu kinachocheza cheza wakati wote moyoni mwangu, sijui tangu jana. is a, is a, sasa sisi kama Bwana ni, ni somo. Mimi nazeeka, wala si sijui, nitakuwa hapa muda gani zaidi, lakini kuna swali kubwa kanisani, ambalo limewafanya watu wahitirafiane na mawazo mbalimbali mbali. kama kule kula kwa lile tofaa uh, Nami nilihubiri juu ya ujumbe huo, ninaamini kwa dhati inaweza kulithibitisha kwa maandiko ya kwamba halikuwa ni matofaa right. Unaona, ilisababisha kuchanganyikiwa kwingi sana. Kwa hiyo labda kabla hatujaondoka, so, inatupasa kurudi sasa katika muda wa siku thelathini hivi, unajua kurudi Arizona na so, uh, kwa hiyo kama kabla sijaondoka, Bwana akipenda, ningependa kuchukua maandiko na rekodi kama wakiurekodi, msiiuze kanda hiyo, msiisambaze. Ninataka kuelezea ukweli halisi wa ndoa na talaka ni swali, na hizi ndizo saa za mwisho ambapo wakati siri zote za Mungu zinapaswa kumalizika. Na jana nikiivuka milima karibu na macheo, Roho Mtakatifu alionekana kuwa ananiambia rekodi huo kwenye kanda na uweke akiba. Sijui ni kwa nini, lakini ukweli halisi wa ndoa na talaka, baadhi yao husema watu wanaweza kuoa kama wanaweza kuapa, walikuwa katika uzinzi, na wengine husema vema, kama wakitesana na hawawezi kuishi pamoja, ni afadhali kuishi duniani kwa amani kuliko kuishi katika kuzimu duniani. Na maswali hayo yote mbalimbali, a, wengine wanawaoza kwa njia yote ya zamani wengine wanataka kuwanyunyizia maji matakatifu na kuwarudisha na kusema kabisa wao hawajawahi kufunga ndoa, na wakawabariki na kuwarudisha kanisani tena. Kuna kila namna ya vurugu, lakini kama kuna vurugu kiasi hicho, kuna ukweli mahali fulani. Ninaamini na ninasema hili kwa uchaji, ninaamini Bwana amenifunulia huo na mimi ukweli, na kama ungeingia miongoni mwa makanisa ungekirarua kitu hicho vipande vipande, ambalo labda unapaswa kufanya. Lakini ni nini? Afadhali ni waachie tu wachungaji, waachie tu wachungaji wa makanisa wachukue kanda hiyo, na hebu na waicheze, na ndipo wanaweza kuongoza kutoka hapo na kuendelea. Lakini ningetaka tu kuunasa huo, kuonyesha ukweli wake halisi. Naamini huu ndio wakati ambapo hizi siri zitamalizika, zitakamilishwa, zimefikiwa, kama tulivyosema kwa wote katika nyakati za kanda, kama tulivyoielezea ile mihuri saba na nyakati saba za kanisa, na sasa tunaelekea wakati wa zile baragumu saba na halafu vile vitasa. Na labda tungeweza kupanga mkutano wa majuma mawili na kuziweka zote mbili pamoja, ingetaka zirekodiwe kwenye kanda. Na halafu mbali na hayo, najaribu sasa kisahihishwe furufu na kuchapisha vitabu kutoka kwa hivyo vya nyakati za kanisa, vitabu saba vya wakati wa kanisa, kanda saba, na kuvifanya namna hiyo. Naweza kufanya kazi hiyo kwa bei nafuu tuwezavyo, kusudi kila mtu aweze kukipata. Halafu Bwana akikawia nami niondoke, naona ya kwamba mambo niliyosema katika jina la Bwana yatatimia jinsi tu yalivyosemwa hayajashindwa kamwe bado, na baadhi yao hayana budi kutimia baadaye. And... na mimi mimi natumaini ya kwamba Bwana ametuwezesha kufanya jambo hilo mara moja, tunatangazia watu wakati fulani, kwa maana kuna wengi wanaotaka kuja na kuyasikia mambo hayo nami, nami ninathamini jambo hilo. Kama hakuna mtu aliyeuamini huo ama kuusikiliza, ingenipa nini kusimama hapa kusema lote juu yake? Unaona, ingekuwa ni kama kutupa mkate majini, ingekuwa ni kama kama hakuna mtu angaliuamini, basi ingekuwa ni kama kuwatupia nguruwe lulu bali kuna maelfu mara maelfu wanaouamini wa huo unaona, na wanashikilia kila neno, na tungetaka kuwaingiza wengi iwezekanavyo wakati tutanini, tutakapokuwa tayari kufanya ibada hizi kwa utukufu wa Bwana. Tunatumaini ya kwamba Mungu atatupa hilo, na sitaki kulifanya hilo mpaka nimevuviwa kiungu kulifanya. Mungu anao wakati kwa kila kitu. Haikupasi kuutangulia kama ukikata ngano yako kabla, wakiweka kivuna mle ndani kabla haijaiva, utapoteza sehemu kubwa ya ngano yako, unaona so. Kwa hiyo wakati mundu ukiwa tayari kuingizwa, Mungu atauingiza kazini, ndipo tutaanza kuvuna, lakini netu, na nini yetu, wakati najisikia kusukumwa namna hiyo, nilidhani ningejitikisa nitoke. Yes, katika the hilo katika muda mfupi nzima, jana nisingeweza kuliondoa moyoni mwangu usiku kucha. Jana usiku nililala karibu saa sita nilipata karibu saa tatu za sa usingizi usiku wa juzi na jana usiku nisingeweza kulala bado, kiilani kilisema rekodi huo ndo wanatalaka unaona. Kwa hiyo mimi mimi, bwana akipenda kama hilo ni kidumu moyoni mwangu na bwana anifunulie mengi zaidi kulihusu, vema basi, nitanini huenda nika urekodi huo, unaona. Lakini kumbukeni ni kwa ajili ya wa wahudumu tu, nyinyi njooni ila uh, namsikilize lakini kanda yenyewe hebu, that, see, unaona, that, see, maana ikiingia miongoni mwa makusanyiko wengine wako hivi na wengine vile, wakitoa we maoni yao wenyewe. Nami na wataka ndugu wa hudumu wa wawe na huu kwenye chumba chao cha kusomea, kisha waanzie hapo, maana hao ndio wanaowajibika, hao ndio wanaowajibika like <laughs> kama kushuka kwenda kumchezea hakimu. Baadhi ya hawa mamwinyi. Naam, tuone yale Bwana aliyosema juu ya huu ndoa na talaka. Ni mtakatifu kuliko vile watu wanadhani ulivyo, na utashikamana moja kwa moja na uzao wa nyoka. Ni e jambo lile lile ikiendelea moja kwa moja, hizo ndizo zile siri. Kumbukeni na siku za malaika wa saba, siri zote za Mungu zinapaswa kutimizwa yale mambo yasiyojulikana ambayo Bwana atayatimiza sasa. Umbali huu sasa, kumbukeni, naanza mkutano wenu saa moja na nusu. Sasa ndugu Neval, kama una ujumbe kwa ajili ya usiku wa leo uhubiri. Unaona, haita nichukua kama saa moja ama dakika arobaini na tano. Naami nitaurekodi huo mwingine. Ninapenda kumsikiliza ndugu Neval ninampenda yeye, ni ndugu yangu na mimi na, nafikiri yeye ni na mhubiri mzuri, mzuri sana, mhudumu wa ajabu sana. Na mimi jambo moja kuhusu ndugu va ninalolipenda, anaposema jambo lolote, yeye huyaishi yale anayonena, habari zake. Sasa hilo hilo ndilo jambo muhimu. Unajua you unaweza kumwishia mtu mahubiri kuliko unavyoweza kumhubiria mamoja, maana ninyi wenyewe ni nyaraka zilizoandikwa zinazosomwa na watu wote. Sasa hebu kabla hatuja nini, naweza kufungua kurasa, bali Mungu hana budi kulifungua somo hili la shule ya Jumapili. Kwa hiyo hebu na tumwombe tu afanye jambo hilo. Baba wa mbinguni, sisi hisi kwa imani tunaangalia kwenye mambo ya usoni, inaangalia sasa kwa imani, ni jambo fulani lijalo Bwana juu ya inchi ambalo litawavuta watu wako pamoja, inapoyaona makanisa ya kimadhehebu yakikaza sana nakuwa tofauti sana, kweli wanaosukumia watu nje, kama tu ilivyokuwa huko Misri, Farao akiinuka asiyemjua Yusufu. Uh, up into Russia, kama ilivyokuwa huko Ujerumani na, na hadi huko juu Urusi na, na Italia. Watu waliwainua akina Yusufu, Hitler na Stalin, Mussolini, ambao waliwachukia Wayahudi walazimu kurudi kwenye nchi ya wenyeji wao. God Mungu, wewe una njia za kufanya mambo ambazo hatuzifahamu na uliwashurutisha kuna makao Jerumani, walinyang'anywa kila kitu, pia huko Italia, Urusi, hakuna mahali pa kwenda na wakarudishwa kwenye nchi ya wenyeji wao ili kulitimiza tu neno lo. No, mkono wa Mungu wenye upendo, jinsi ambavyo wakati mwingine unaonekana ni mkatili, jinsi watu wanavyoteseka, bali huo bado ni mkono wa Yehova wenye upendo ukiwaongoza watoto wake wadogo. Unakushukuru Bwana. Sasa ninaomba Mungu ninapoiona siku ambapo dhehebu linawasukuma waaminio, likiwafukuza likisema ya kwamba jina lao halina budi kuwa kwenye kitabu chao, vinginevyo wamepotea, hawana uhusiano wowote na kundi hilo lingine ni ule mkono tu wa Yehova wenye upendo kuongoza kwenye mti wa uzima. Ninaomba Mungu ya kwamba kila mmoja anajua watafanya hivyo, kwa maana ni neno lako wala haliwezi kushindwa najalia tuongozwe kwenye mtu wa uzima ili tuweze kuwa mmiliki wa uzima wa milele. Kuuona mkono wa Mungu na kwa macho ya imani, angalie kupita vivuli hivi tunamotembelea leo, tulione ile nchi ya ahadi ikiwa hapo mbele tu. Ibariki neno lako asubuhi ya leo Bwana, maandiko haya machache na mitasari niliyoandika hapa chini, jalia Roho Mtakatifu aje sasa na kujiweka wakfu, kutahiriwa kwa ulimi na wazo, moyo na kanisa, liyaweke wakfu masikio yao ya ufahamu, mioyo yao na sisi sote pamoja, ili wewe upate kusema nasi kupitia neno lako, kwa maana neno lako ni kweli. Katika jina la neno Yesu Kristo tunaomba hayo, amina. Turn in your Bibles to the book of Exodus. Sasa ngueni kwenye Biblia zenu kwenye kitabu cha Kutoka, na sasa nataka kusoma sehemu ya maandiko kutoka katika Kutoka mlango wa tatu kuanzia moja hadi kumi na mbili. Sikilizeni tu kwa makini tunaposoma Kutoka mlango wa tatu moja hadi kumi na mbili Basi huyo Musa alikuwa akichunga makundi ya Yethro mkwewe, kuhani wa Midiani, akaliongoza kundi nyuma ya jangwa, akafika mpaka mlima wa Mungu hata Horebu. Malaika wa Bwana akamtokea katika mwali wa moto uliotoka katikati ya kijiti na nini. Yeye akatazama na kumbe, kile kijiti kiliwaka moto nacho na kijiti hakikuteketea. Musa akasema nitageuka sasa niyaone maono haya makubwa, ambapo kijiti hiki kijiti hiki hakiteketei. Bwana alipoona ya kuwa amegeuka ili atazame. Ninataka kutia mkazo kwenye hilo. And when the Lord saw that he turned aside, Bwana alipoona ya kuwa amegeuka ili atazame. Mungu akamwita kutoka katikati ya kile kijiti akasema, Ozen, Ozen, Musa, Musa, and he said, akasema, mimi huh? Hapa naye. Na akasema usikaribie hapa. But ila vua viatu vyako miguuni mwako, maana mahali hapo unaposimama ni nchi takatifu. Tena akasema mimi ni Mungu wa baba yako, Mungu wa Ibrahimu, Mungu wa Isaka na Mungu wa Yakobo. Musa akaficha uso wake kwa maana aliogopa kumwangalia Mungu. Bwana akasema hakika nimeyaona mateso ya watu wangu walioko Misri, nimekisikia kilio chao kwa sababu ya wasimamizi wao, maana nayajua maumivu yao nami nimeshuka ili niwaokoe na mikono ya Misri niwapandishe kutoka nchi ile Lord, hata nchi njema na nchi pana na, na nchi ijayo maziwa na asali, hata mahali pa Wakanaani, Wahiti, Wahivi, Wayebusi. Basi tazama kilio cha wana wa Israeli kimenifikilia tena, nimeyaona hayo mateso ambapo wa Misri wamewatesa. Haya basi nitakutuma sasa kwa Farao. Unaona, nimeshuka, lakini ninakutuma wewe. Mungu akienda katika umbo la mwanadamu. Nenda hebu nisome kifungu cha kumi tena Haya basi, nitakutuma sasa kwa Farao ili upate kuwatoa watu wangu au wana wa Israeli katika Misri. Musa akamwambia Mungu, mimi ni nani hata niende kwa Farao nawatoe wana wa Israeli watoke Misri? Akasema bila shaka, mimi nitakuwa pamoja nawe, na dalili ya kuwa nimekutuma ndiyo hii, utakapokuja huku, samahani, utakapokuwa umekwisha kuwatoa hao watu katika Misri, mtamwabudu Mungu katika mlima huu, bila kuona hapo kabla, bali nikijisikia kuvuviwa sana na Roho asubuhi ya leo God nilishika jambo hilo papo hapo, Mungu akimtuma mtumishi wake arudi mahali alipokuwa amepatoroka, ye alimpa ishara ya mlima. Kamwe sikuliona mpaka wakati huo tu. Hii itakuwa ndiyo dalili ya milele kwako. Mnaona? Sasa tutazungumza asubuhi ya leo juu ya somo la kutoka kwa pili kwa watu wa Mungu, ama kuitwa kwa watu wa Mungu watoke. Kutoka maana yake ni kutolewa, kuitwa watoke, kuondolewa kutoka. Na ninataka kutumia hilo kama somo la kutoka kwa pili kwa watu wa Mungu sasa wamekuwa na kutoka kwingi hakika, bali ninazungumzia wakati ambapo Mungu aliagiza kutoka, kujitenga na mahali walipokuwa kwenye wakati wa sasa. Hapa Mungu anajiweka tayari kulitimiza neno lake lililoahidiwa kiungu ambalo alikuwa amempa Ibrahimu na Isaka na Yakobo miaka mamia ya miaka yalikuwa yamepita, lakini bado Mungu kamwe haisahau ahadi yake. Katika majira yake yenye wakati unaofaa, Mungu daima hutimiza ahadi yake. Kwa hiyo unaweza kuwa na hakika ya kwamba ile Mungu ameahidi katika Biblia hii yeye, yeah, atakitimiza. Hakuna haja kabisa ya kujaribu kuwazia jambo lingine lolote na kusema vema, nabii alikuwa labda alikosea, ama hilo lisingeweza kutukia. Katika siku hii ilionekana karibu haliwezekani, wakati huo lisilowezekana zaidi kuliko ilivyo siku hivi, bali Mungu alilitimiza, haidhuru kwa kuwa aliahidi ya kwamba angefanya jambo hilo. Na hebu angalia jinsi anavyolifanya kwa urahisi: nimeshuka, nilifikia kilio ninaikumbuka ahadi yangu, nami nimeshuka kuja kuitimiza, na ninakutuma wewe, fanya hilo, nitakuwa pamoja nawe. Hakika nitakuwa pamoja nawe, mimi wangu, usio wepo wangu usioshindwa utakuwa pamoja nawe popote uendako, usiogope. Unaona, ninashuka kuja kukomboa, na hakika watu wa kiroho wanalishika hilo. Unaona, unaona, mimi, mimi ni, mimi nitakutuma kuwaleta watu wangu kwenye kutoka waita watoke, nami nitakuwa pamoja nawe. Sasa how, jinsi jinsi unavyoweza kustarehe, jinsi imani inavyoweza kushikilia mahali hapo, unaona. Uh, Mungu atafanya jambo hilo, aliliahidi. Haidhuru no vipi hali ya mambo ikoje, ama yale asemayo mtu mwingine yeyote, Mungu atalitimiza kwa vyovyote, maana yeye aliahidi kulitimiza, Naye hulitimiza kwa urahisi sana hata lish inapitia juu ya ufahamu wa watu walioelimika ambao wangejaribu kulitolea hoja, ingewezekanaje? Imaanishi kusema ya kwamba mtu sasa mwenye akili nzuri, elimu nzuri, simamu kwamba mtu huyo hatalielewa. Hiyo ni sawa na nzuri sana, mradi tu anaitumia hiyo, sio kwa kuhoji, lakini elimu hiyo aliyo nayo, kumwamini Mungu. Hebu igeuzwe iwe ni urahisi wa kusikiliza yale aliyosema Mungu na kuliamini, elimu yake itamsaidia basi, angalia. Lakini mtu huyo anapojaribu kuhoji isingewezekana basi, hilo linampeleka mbali na Mungu siku zote wakati wote, wakati anapojaribu kusikiliza kitu, kitu gani mfahamu wake mwenyewe, unaona kama hulipati things, na Biblia inasema jambo fulani liitikie tu amina, like acha tu liende namna hiyo. Sasa badala ya kurejea kwenye maandiko haya, unaweza kuyaandika chini down kama kumbukumbu katika somo hili la shule ya Jumapili, lakini ningenini labda kama mngetaka kuliangalia, lakini kwanza na mengi sana hapa hebu tu kabla hatujapata kujua huku kutoka kunamaanisha nini, pia nitakufananisha huku kutoka Exodus. Sasa kutoka wakati huo na kutoka kwa siku hivi, amwangalie kama haliendi sambamba. Umoja ni kwa maumbile ya asili na mambo yale yale aliyofanya katika hali ya asili, yeye analifananisha tena, analifananisha na jinsi ya kiroho kutoka kwa kiroho zuri mno, kuliona neno la Mungu. Mtu yeyote angewezaje kusema halikuvuviwa? Hii ilikuwa ni karibu miaka elfu mbili na mia nane iliyopita. Unajua na jinsi ambavyo yeye aliahidi na vile yeye amefanya na kuliweka kule kama mfano, jinsi ambavyo yeye yeye, yeye, yeye, anavyokifanya kivuli cha kitu fulani kushuhudia mambo yaliyo halisi. Aliingilia jambo hilo usiku wa leo kati ya mwezi na jua, Bwana akipenda We must review Genesis to see lakini kwanza tunabudi kuchunguza mwanzo tuone, ni kwa nini walikuwa huko Misri. Ni kwa nini watu wa Mungu wangekuwa nje ya nchi hiyo? Hata hivyo, Mungu aliahidi hilo pale pale mwanzoni, pamoja na Ibrahimu, Isaka na Yakobo huko Palestina. Mungu aliwapa nchi, well, hiyo na akasema hii hapao. Alafu kwa nini watu wasiwe katika God mahali walipopewa na Mungu? Hilo ndilo swali la siku hizi pia. Mungu alitupa Pentecost, alitupa experience. Kitabu cha Matendo, alitupa Roho Mtakatifu kutuongoza na kutuelekeza. Alitupa nchi. Ni kwa nini tumetoka humo? Ni kwa nini kanisa limetoka humo? Ni kwa nini kanisa kuu la Kikristo leo hii haliishi tena kama kitabu cha Matendo, likileta kitu kile kile? Kuna sababu fulani kwa hilo. Sote tunajua ya kwamba tumevurugika na tuko katika hali mbaya sana na hali ya kuchukiza sana ambayo ambayo ukristo umewahi kuishi ndani yake. Leo hii nasi tuko kwenye moja kwa moja kwenye kilele ama ukingoni mwa wa hukumu kuu mno ya kutisha inayolikabili kanisa, na kabla hukumu hii haijatolewa, Mungu anaagiza kutoka like, kama tu vile alivyofanya wakati huo kandi za Waamori zilikuwa zimerundikana. Kwa hiyo yeye ye, ye anaagiza kutoka kwa kiroho. Sasa hebu turudi nyuma kidogo, kwa mfano na tuone walishuka wakaenda Misri yote Egypt kwa sababu ya wivu wa ndugu mmoja. Hiyo ndio sababu kwamba Israeli walikuwa Misri wakati huo, nje ya nchi. Kumbukeni ahadi za Mungu zilikuwa tu ili mradi walidumu kwenye nchi hiyo. Unaweza kuona yale tuliyokuwa tukisema katika maombi katika chache zilizopita, ni kwa nini ilimbidi Mungu kuufanya mgumu moyo wa Farao, warudisha watu katika ile nchi ya ahadi kabla hajaweza kuwabariki kuwaletea Masihi. limlazimu vipi kuufanya mgumu moyo wa Hitler kuwachukia Wayahudi wakati yeye mwenyewe akiwa ni nusu Myahudi? Aliwezaje kufanya jambo hilo katika Stalin, Mussolini Not inspired like a nation. Unaona they, watu wasiovuviwa kama taifa wao imebidi, wow, wow, Mungu kuchukua vyombo wanavyoishi kwavyo, sheria za nchi mara nyingi kuzitimiza ahadi zake. So kwa hiyo ilimbidi kuifanya uh, migumu mioyo ya hawa watawala wa kimabavu apate kumrudisha myahudi katika nchi yeah, ya ahadi Ilibidi iwe hivyo. Sasa tunaona ya kwamba akishuka kwenda Yusufu, naijua hadithi hiyo, tunaporudi katika Mwanzo, nanyi mnaweza tu kuisoma kwa sababu kidogo nimechelewa tu kuanza somo hili refu la shule ya Jumapili, nitajaribu kuharakisha. Angalieni sasa, mimi hadithi hiyo utakapoweza ya Yusufu akizaliwa nyuma ya nduguze karibu tu na yule wa mwisho. Watu wenye nia ya kiroho watalishika hilo sasa hivi. Yeye hakuwa mtoto wa mwisho, Benyamini alikuwa ndiye wa mwisho, lakini kakule kufukuzwa. Angalieni, Yusufu na Benyamini walikuwa ndugu wa baba mmoja na mama mmoja na ndio wawili tu waliokuwa ni ndugu kamwe. Benyamini hakutambuliwa mpaka alipokutana na Yusufu juu ya wengine wote that... Benyamini anapewa sehemu maradufu ya kila kitu alichotoa Yusufu right. now. We find sema that, angalieni, we naona kwamba kule chini wao walikuwa ye yeah, alitolewa kutoka kwa ndugu zake kwa sababu kwamba alikuwa ni wa kiroho yeye. Yeah, alikuwa ni mtu mkuu, ingawa ndiye aliyekuwa mnyenyekevu kuliko wote wa kundi hilo, mdogo kuliko wote wa kundi hilo. Na walimchukia bila sababu. Hawakupaswa kumchukia, walipaswa kumheshimu. Because kwa sababu, ni kwa nini walimchukia? Kwa sababu alikuwa ni ndugu? Sio hivyo hasa, walimchukia kwa sababu kwamba Mungu alishughulika na yeye kuliko alivyoshughulika na hao wengine unaona, alimpa u- ufahamu wa kiroho, aliweza kufasiri ndoto kikamilifu aliweza kutabiri mambo ambayo angekuja kutimia kikamilifu jinsi uh, hasa yalivyokuwa. Wala yeye, wala yeye hakucheza. Ye aliona ndo, ndoto the ya ile miganda ikisujudu mbele ya miganda yake, na hapo ndugu zake wakamkasirikia, sema nadhani basi, ewe maskini mtakatifu anayejipingirisha, kwa maneno mengine haki, itatulazimu kusujudu mbele zako siku moja. Lakini hivyo ndivyo ilivyotukia. Unaona, hayo majitu makubwa yangaliwezaje kusujudu mbele ya maskini jamaa huyo mdogo asiye chochote aliyekuwa anasimama pale? Lakini walifanya hivyo, hakika walisujudu na wakaomba rehema. Lakini hakuwa ameingia mamlakani bado. Unaona, wakati huo alikuwa tu utotoni, na ndipo tunaona kwa kufanya jambo hili kwamba Yusufu aliondolewa miongoni mwa ndugu zake madhehebu na kuwekwa peke yake unaona ndugu zake wote humo nchini uh, Halafu kukaja jambo kubwa sana, natambua ya kwamba Israeli dwelling... mradi tu walidumu mahali pao na kuendelea. Sasa hilo ni jambo moja zuri right. kukaa mahali hapo mahali pao, hilo ni sawa, lakini walimwondosha roho. Watu wa kimsingi leo hii wanajua mahali pao kwamba wao ni akina nani kwa dhana za kiakili za Biblia, bali hakuna roho. Wamemkataa Yusufu, wamemfukuza, hawakutaka uhusiano wowote na jambo hilo. Ni kundi la watakatifu wanaojipingirisha nini, hatutaki uhusiano wowote na hilo. Wamemfukuza, wamemuuza kwa ulimwengu, walikuwa wametoka kwenye ushirika wao. Sasa kwa kufanya jambo hilo, walikuwa wanaondoa kutoka mahali pake, wakapelekwa Misri baadaye. Sasa hadithi ya hawa ndugu wenye wivu hakika ni mfano mkubwa wa upande wa kiroho siku hizi. Sisi sisi zote tunajua jambo hilo kwamba ni wivu. Safi sio safi, ni maskini, wivu wa kale, mchafu, wenye kinyaa. Unaona, hakuna usafi katika wivu. Unaona, si kitu ila wivu mchafu, wakati wanaiona Biblia ile ile, ile, na tabia ya Mungu, yeye yule aliyeiandika Biblia akijithibitisha mwenyewe na kisha wanalikataa hilo bila sababu. Basi well, vema, sio safi jealousy. Kama nilivyosema, ni wivu mchafu wanamwangalia Mungu akiwaponya wagonjwa, akiwafufua wafu. Mungu yeye yule aliyeishi katika siku za mitume, injili ile ile waliyoiandika kwa ajili ya safari hii ya kiroho, ni Mungu yeye yule anayefanya jambo lile lile. Kwa hiyo wao si kitu, ila wivu. Wamemfukuza, wala hatutakuwa nalo miongoni mwa watu wetu. Unaona, wakawafukuza waliwazia hao ndugu kwamba mtu kama huyo asingewafaa kitu. so, of... kwa hiyo kwa nini tusimwondoe tu? what... hilo ndilo jambo lilo hilo yeah, limetukia siku hizi. Wao wanadhani ya kwamba kwa kuwa kwamba makanisa yetu yamekuwa ni ya kielimu, kwamba tuna umati uliovalia nadhifu kuliko wote, dhehebu lililo kubwa kuliko yote wahudumu wenye akili kuliko wote, kwamba hatuna haja ya Roho Mtakatifu jinsi kama alivyokuwa huko nyuma, kwamba wao wameshiba. Kwa maneno mengine, matendo yananena kwa sauti kuu kuliko maneno, kwamba seminari zao na nini zao, akili za utu wa wow. wao na kukusanyika kwao na kulijadili jambo hili, wanaweza hata na zaidi kwa akili zao wenyewe za kielimu ziliweka kanisa katika utaratibu vizuri zaidi kuliko vile Roho Mtakatifu angaliweza kufanya. Kwa hiyo hawamhitaji tena, nikitu ambacho hatukihitaji siku hili, ni cha siku zilizopita. Sasa hivi, hilo si ni kweli tu. Hatumhitaji Roho Mtakatifu kuwaponya wagonjwa na madaktari. Hatumhitaji Roho Mtakatifu kunena kwa lugha, sisi sote tu watu wenye akili na unapofanya hivyo unaondoa papo hapo kutoka kwenye mwili wako tegemeo la maisha. Yesu aliwaambia hawa Wayahudi katika siku zake hivi, hamjasoma ya kwamba jiwe lililokataliwa ndilo jiwe kuu la pembeni ambalo jengo lote linakalia? Sasa mnaona linalomaanisha ina hakika mnaweza kushika jambo hilo hiyo now. Sababu yake sasa ni kwa sababu walidhani kamwe a... hawangemhitaji. Hatuwahitaji wanena kwa lugha, hatuhitaji wafasiri wa lugha, hatuwataki tena manabii wa Agano la Kale kutuweka katika utaratibu kwa Roho Mtakatifu. Tunafahamu hilo see, unaona wamechukua mfumo wa kujivunia kupachukua mahali pa Roho Mtakatifu. Kwa hiyo, kuna watu walioteuliwa, walioandikwa majina yao katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo, hawawezi kuliendea jambo hilo. Wao wana nia ya kiroho kwa hawa hiyo, hawawezi kuliendea jambo hilo, hawawezi kulivumilia. Haidhuru kama baba na mama zao waliishi katika kanisa lolote lile la kimadhehebu, wakati kanisa linapotenda, linapofanya, labda halitasema hayo moja kwa moja moja. No, la, hawatalisema waziwazi, bali matendo yao yanathibitisha hilo. Hili hapa neno na Roho Mtakatifu analithibitisha miongoni mwa hao wakati anapoweza kuwakusanya pamoja, ya kwamba angali anawaponya wagonjwa na kuwafufua wafu na kunena kwa lugha na kutoa pepo. Kwa hiyo inategemea nini? Kilicho ndani ya mtu. Bibiagan Bright pale alikuwa akiwazia hilo hivi majuzi, akiwa ameketi pale njiani, aking'oa nyasi kidogo. wakati alipokuwa akikata nyasi uwanjani, nilipitia pale karibu sana naye, hakunitambua nami nikamwacha tu aendelee. nilikuwa nikiangalia. Now. Sasa mwangalie Roho Mtakatifu katika kazi yake kuu. Kanisa linajisikia ya kwamba halimhitaji Roho Mtakatifu. Makanisa yatakwambia hilo. Na watu hao wanaweza kusimama na kukupa mazungumzo mazito sana ya kielimu, karibu wanaweza kukufanya uamini hilo. Sasa hebu na tusimame hapo kidogo. Je, hivi Yesu hakusema ya kwamba hizo mbili zingefanana sana, ingewapoteza walio wateule? Kama ya mkini, mahubiri ya kiakili yangekuwa ya kuvutia sana hata yange yangewapoteza watu It's man who can handle that word. Ni injili ni watu wanaweza kulitumia neno hilo hivi kwamba kwamba, hata karibu wangemfanya mtu yeyote msomi kama unatumainia tu akili zao wa, wangemkataa Roho Mtakatifu na na kuichukua njia ya mwanadamu. Tunaona jambo hilo sasa, hilo ndilo jambo lile lile walilowazia juu yu ya Yusufu, nao wakamwondoa na lo huko Misri. Lo, jinsi unavyoweza kuwazia jinsi ambavyo ningeweza kutumia saa nyingi! Ningeweza kukaa hapa kwa miaka mitatu, wala usiondoke kwenye somo hilo usiku na mchana, na bado uwe ungali unapata uhondo wa roho Mtakatifu. Mtu wa kiroho anaweza kuangalia huko Misri na kuona yale mateso yakiibuka anaweza kumwona Yusufu akiondolewa kusudi mateso yaweze kuibuka, na kisha amwone Mungu akiwa na gurudumu lake katika magurudumu, kila kitu kikizunguka kikamilifu tu. Amwone Potifa akimkataa Yusufu, aone ule uongo ukisemwa, na kumwona Yusufu gerezani na ndevu zake zimekuwa, amekataliwa na ndugu zake. Lakini basi mara Mungu akaingia. Unaona, jinsi tunavyoweza kuona lile gurudumu ndani ya magurudumu likisonga, mpango mkuu wa Mungu ukisukuma kila kitu kuelekea kwenye huku kutoka kwenye wakati huo ambapo yeye angewaita watu wake warudi nchini tena, rudi mahali pale, mahali pao, ambapo yeye angeweza kuwabariki na kumuweka miongoni mwao yule ambaye yeye aliahidi angemweka miongoni mwao. Ilibidi wawe katika nchi yao. Kumbuka, ilibidi watoke kwenye nchi waliokuwamo, na waingie kwenye nchi ya ahadi, kabla ya kuja kwake Masihi wao aliyeahidiwa. Nalo kanisa halina budi kufanya jambo lile lile, itoke kwenye kundi hilo la wanaokataa, waingie kwenye ile ahadi. Alayo Masihi hajapata kudhihirishwa mbele zao. Mnaona maisha ya Masihi yakidhihirishwa, ulifanya kanisa tayari bibi harusi, mwanamke akiolewa na mwanamume na kupingana naye ingekuwa ni namna fulani ya mzozo daima. Lakini wakati mwanamume on na mkewe mpenzi wake, msichana aliyemposa wakati wakiwa katika upatanifu mkamilifu, kama vile nafsi moja na moyo mmoja, kwa sababu watakuwa ni mwili mmoja Ndipo wakati kanisa linapoweza kupata upatano wa jinsi hiyo pamoja na Mungu mpaka dhihirisho la Bwana harusi limedhihirishwa katika bibi harusi, kwa maana watakuwa ni mmoja. No, ni somo kuu. Jinsi gani vema! Sasa kumbukeni, mtu wa kiroho akichukua jambo hili anaweza kuona mfano wake na kile kilichofananishwa na kuuchukua kwa wakati mmoja. Ni tu uweza kuendelea saa nyingi nalo Angalia jambo linalotukia. Na ni kwa nini tumengojea miaka hii yote tangu awasisi hii ya wakati? Najua Biblia inasema ya kwamba kanisa lilikimbilia nyikani ambapo lililishwa kwa wakati na wakati basi ni kwa nini haya yote yametokea kwamba sisi naona ya ngali ni magurudumu ya mungu ndani ya magurudumu kwa nini mungu hajafanya jambo hili muda mrefu uliopita wakati wanaume waliketi chini na penseli na wanawake na kujaribu kuchora tu wakati huo kama vile hakimu rutherford na wengi wao ya kwamba yesu atakuja mwaka wa kumi na nne na mama shipton alikuwa amekupangia mapema zaidi ya hapo na kadhalika nakahizi zote na mnaona wakifuatilia hili kwa yale waliokuwa wameyawazia kutokana na maandiko. Mnaona, waliliharibu. Limefichwa kwa kweli, limefichwa na maandiko. Yangewezaje kujipinga wakati Yesu alisema hakuna mtu anayeijua ile dakika ama saa? Unaona, unaona, wanachukua tu sehemu moja ya maandiko na kuishikilia. Inakupasa kuchukua kitu hicho chote Halafu kama Mungu yumo kwenye hilo aki, Mungu atadhihirisha hilo kwamba ni kweli, kama vile uponyaji wa kiungu. Kama si wa kweli, basi si wa kweli, Mungu hatakuwa na uhusiano wowote nao. Lakini kama akiudhihirisha kuwa ni kweli, basi ni kweli, kama tu vile Yesu Mungu alisema, akitokea kati yenu nabii ama wa kiroho, nitasema naye na yale yasemayo yakitimia, basi yasikieni jambo ndilo hilo. Lakini kama unabii huo si wa kweli basi, Mungu hawezi kukosea. Yeye hana kikomo, hawezi kukosea ni mwenye nguvu zote, wala hawezi kukosea. Kwa hiyo kama mtu huyo ndiye anayenena, basi inaonyesha mtu huyo kama alisema maneno yake mwenyewe yatakosea. Lakini kama akinena maneno ya Mungu hayawezi kukosea, kwa maana Mungu ndiye anayenena. Basi uvuvi wake unatoka kwa Mungu, nao utanini haunabudi kabisa kuwa ni wa kweli. Hivyo ndivyo Mungu alivyosema ujulikane, hivyo ndivyo bisi. Katika Agano la Kale yeye alisema, ikiwa hawaneni sawasawa na sheria na manabii ni kwa kuwa hawana uzima ndani yao, hawana mwanga ndani yao kweli inawabidi kunena sawasawa na sheria na manabii na unabii, ama chochote kile akinabudi kilingane na neno, kama sivyo ni cha makosa. Mnaona? Sasa tunaona ya kwamba mambo haya yote yametimia, kwa sababu tulingojea miamsho wa Mesodisi, wa Walutheri, wa Wacampbeli na wote mbalimbali wamekuwa na, wa na miamsho holines Wapentekoste wote walikuwa na miamsho mikuu, bali kule kutoka kukuu hakukuwa kumetukia bado. Kwa nini? Mungu alimwambia Ibrahimu angemweka nchini wakati huo huo, bali uovu wa Waamori haukuwa umetimia bado, na Mungu amengojea kwa subira hao watu wakijaribu kukisia, wanaweza kuyaona maandiko yakiingia moja kwa moja kwenye jambo fulani, naingia moja kwa moja katika kitu fulani, wao wakasema siku ndiyo hii, wakati ndiyo huo. Bali mnashindwa kufahamu ya kwamba uovu wa Waamori haujatimia bado. Miaka mia nne wangekuwa wasafiri kule Misri na kisha watolewe, lakini kwa kweli walikaa miaka mia nne na arobaini kwa sababu ya kumkataa nabii, iwabidi kuteseka kwa mingine karibu miaka arobaini kule chini nyikani kabla Mungu hajawatoa. Musa alikuwa huko nje nyikani miaka arobaini kabla hajapata kurudi kuwakomboa. Unaona, miaka arobaini ilikuwa ni ya ziada, ilipita kwa kuwa waliukataa ujumbe. Sasa miaka arobaini katika wakati wa Mungu ingekuwa ni kama dakika moja na nusu kwa wakati wetu. Hivyo ndivyo ilivyo tofauti. Miaka elfu moja ni siku moja tu, unaona hata isingekuwa ni dakika moja hata kidogo. Angalia kwenye jambo hilo. Wow. Sasa tunachelewa. Kwa nini Mungu amekuwa akivumilia, akingojea, akitazamia. Aliwaacha wa Walutheri wainuke katika uamsho kisha wakaunda dhehebu. Akawaacha wa Methodist wakainuka katika uamsho wakaunda dhehebu. Akamwacha John Smith kanisa la Kibaptisti liinuke kwa uamsho mkuu likaunda dhehebu. Akawaacha wa Pentecoste wainuke kwa kurudishwa kwa vipawa wakaunda dhehebu, mpaka uovu utakapojaa. Ndipo Mungu amechoka, ndipo kutoka kunakuja na tunaliona ni kwamba watu wenyewe wanaweza kuona huko nyuma kwenye mtiririko wa wakati kwamba kitu hicho kimelaaniwa. Wanachukua kabari na joho zuri la kibabeli tena, na hicho ndicho kitu kinacholaani miongoni mwa watu, wakati watu wanapojaribu kuingiza mawazo yake mwenyewe kuhusu mambo tunabudi kudumu that na hilo neno. Hizo ndizo amri za Mungu zilikuwa kiguse chochote kwenye mji huo, mji huo uliolaaniwa, sikiguse kiacheni. Naye akani alifikiria angeweza kuchukua kabari hii like ya dhahabu na aishi vizuri sana kama walimwengu wengine, na oh, joho zuri la kibabeli <laughs> lo, kwa kina akani kambini Unaona, lakini kitu hicho kimelaaniwa, na daima kimelaaniwa, kililaaniwa kime tangu lile baraza la Nikea lenyewe hapo Nikea, Roma, kimelaaniwa tangu wakati huo. Lakini Mungu amewacha uovu utimilike mpaka wakati wa Waamori utakapokuwa karibu kutimia, na sasa mtu yeyote mwenye ufahamu wa kiroho Bukeni, ninaendelea kunukuu ufahamu wa kiroho unaweza kuona ya kwamba uovu wa taifa hili umetimia. Limejiundia madhehebu na kuunda tena na kuunda tena na tena, na sasa limeunganishwa, na linaungana na kitu kingine. Uovu umetimia. Wakati wa kutoka umewadia. Wakati wa kuitwa tutoke uingie kwenye nchi ya ahadi, hiyo ahadi nchi nyingine tu ya kuendea bali ni nyumbani ule utawala wa miaka elfu. Wakati wa kuitwa tutoke. Uovu wa taifa hili utaligusia tena usiku leo, Bwana akipenda. Umetimia, ni kinyaa. Mnasema, ndugu Branham, hati taifa unamuishi wewe? Naam Bwana, hakika. Unasema kama raia wa Marekani haikupasi kusema jambo hilo. Basi Elia asingepaswa kuilaani Israeli naye akiwa ni Mwisraeli. Basi hao manabii wengine hawakupaswa kulilaani taifa hilo walilokuwa Waisraeli chini yake, lakini walinena tu. Sio mawazo yao wenyewe bali neno la Bwana. Unaona, inategemea unakotoa uvuvio wako inategemea jinsi unavyokuja kama ni kinyume na neno achana nao namwalika mtu yeyote kuthibitisha ya kwamba huo ni kinyume na neno je yeah. biblia haikusema katika ufunuo kumi na tatu hapo ndipo taifa hili linapoonekana taifa hili ni namba kumi na tatu taifa la mwanamke ni mwanamke katika biblia mwanamke yuko kwenye sarafu zetu ni taifa la mwanamke ndiko uozo wa wanawake ulikoanzia unakoanzia ndiko unakoishia uozo ulianzia edeni kwa kutokuliamini neno la Mungu. Hapa ndipo lilipowaangulia wahubiri wanawake na chochote kile uchafu wa ulimwengu unatoka moja kwa moja Hollywood, taifa lililo baya zaidi ulimwenguni, talaka nyingi zaidi kuliko za ulimwengu mzima ukiwekwa pamoja. Unaona kwa nini? Mtaona moja ya siku hizi, Bwana akipenda, mtaona ni kwa nini kitu hiki kilicholaaniwa, na naweza kuona upofu wa upuzi huu wa talaka ambao shetani ameufunika juu ya macho ya watu. Tuko katika saa ya hatari, mwisho wetu huko karibu sana. Sasa ninaamini wameoza, wameoza mpaka kwenye shina. Linaonekana katika Ufunuo kumi na tatu namba kumi na tatu ya kumbukeni, liliinuka kama mwanakondoo, uhuru wa dini, lakini baadaye lilipokea mamlaka kutoka kwa yule mnyama, sanamu kama yake nalo likanena kwa mamlaka yote ya kufanya mambo yale yale maovu ambayo yule mnyama alifanya mbele yake. Kisha mnaniambia ati haijatabiriwa kuhusu taifa hili. Hali ya wa wamoye iko karibu kuiva, kwa maana tayari wanatenda kazi ndani yake, na hata papa wetu mpya kusudi lake kuu ni kuwaunganisha ndugu pamoja, na kwa jicho la kawaida ndilo jambo la kufanya, lakini mbele ya macho ya Mungu ni kinyume, na Roho Mtakatifu hatuwezi kuchanganyikana na hayo, na kila kanisa litaitwa yeah, liingie kwenye muungano huo Amen. Tokeni kwenye kitu hicho upesi mwezavyo, itaichukua alama ya mnyama bila kujua mnalofanya. Tokeni kwake. Inatumaini mtu wa rohoni anaweza kulishika that's hilo that's inahakika mnalishika sure, lakini sijui huko nje. Na vyovyote vile, huwezi kutembelea kila taifa, naweza kutuma kanda huko. Mungu atakuwa na njia fulani ya kumshika mtu huyo huko nje, ambapo mbegu hiyo inapandwa kweli, mara nuru itakapoigusa, imetoka, imepata uzima, kama vile yule mwanamke pale kisimani, alisema hilo hapo, yeah. Akaishika, akaishika. Tokeni kwenye kitu hicho, kimelaaniwa, ati kimelaaniwa Niambieni ambapo moja lilianguka na likainuka tena, niambie moja ambalo lilipata kuinuka ambalo halikuanguka. Kwa hiyo unaweza kuona ya kwamba kitu hicho ni makosa. Vema, uovu haukuwa umetimia bado wa Waamori. Kwa hiyo ilibidi wakawie na kungojea kabla ya kule kutoka, lakini wakati Waamori walipotimiliza uovu wao, ndipo kukaja kutoka kwa kiroho ama kutoka kwa kawaida, wapeleka watu kwenye nchi ya kawaida ambako mwamori wa kawaida alikuwa ameishi wakati mmoja, wakaiita hiyo kuwa ni nchi yao, na uovu wa dhehebu la kimwamori wamejiita wenyewe kanisa kwa muda mrefu sana mpaka uovu wao uko karibu kutimia. Unakuja kutoka ambapo Mungu ataonyesha nani ni nani, ambapo kanisa lenyewe bibi harusi wa Yesu Kristo atatolewa nje, aingie kwenye nchi iliyoahidiwa. Nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi, katika mahali hapa haikubidi kwenda huko na kupigana kama walivyopigana, yameandaliwa tayari, kama maskani iliyo ya dunia hii ikiharibiwa, na moja inayongojea tayari, ili nilipo mimi hapo ninyi pia mtaku wako kule. Kutoka kukuu kumekaribia. Angalia jinsi Mungu alivyokufanya kutoka huko kile, yeye yale matayarisho aliyofanya, na uyachunguze kwa dakika moja, kisha uangalie siku hizi right. hizi vema uh, angalieni kabla ya huku kutoka alinuka fa, farao asiye mjua Yusufu. Unaona farao uh, asiye mjua Yusufu uh, hakumjua Yusufu uh, Haku mjua Yusufu aliwakilisha nini sehemu ya kiroho hasa, kutoka huku kwa kiroho unainuka now, sasa sisi ni uhuru. Yule mwanamke alilishwa kwa wakati, wakati wakati na nusu wakati. Lakini hatimaye paliinuka Yusufu ama Farao, mtawala wa kimabavu asiyejali uhuru wa dini, akiwaunganisha pamoja. Msiache jambo hilo liwapite Ilikuja wakati ambapo kulikuwa na Farao, kwanza ilibidi aje nayo madhehebu yaliishi kwa anasa kuu, yaliishi kama tawi lililopandikizwa kwenye mzabibu halisi wa Ukristo, bali lingali linazaa matunda yake ya asili: wanawake nusu uchi, wanaume kielimu na wakikana nguvu za roho, lakini limeishi chini ya jina la kanisa la Kikristo. Ni mzabibu uliopandikizwa, lakini mkulima anakuja sasa kupogoa huo mzabibu kama alivyosema angefanya. Wote hao wasio na tunda wanakatiliwa mbali na kutupwa motoni na kuteketezwa. Ni jambo la kuogofya sana kusema, bali kweli, wakati mwingine inaonekana inatisha sana, kama nilivyowaambia sasa hivi, jinsi ambavyo Mungu huwapitisha watoto wake kwenye maji yenye kilindi na matope ya mchanga na kadhalika. Je, hufanya jambo hilo hivyo? Kumbukeni, nyungu nyu haina budi kuvunjiliwa mbali, ikawa vigae, mapita vipande vidogo vidogo, ipate kufinyangwa na kusagwa tena. Inaonekana kama ni jambo baya sana kuiangamiza, bali inabidi ifanywe hivyo kusudi nyungu hiyo iumbike tena, jagi ama chochote kile unachoumba. Ulikuwa na farao aliyeinuka ambaye hakumjua Yusufu, na huo ulikuwa ndiyo mwanzo wa mwanzo, huo ulikuwa ndiyo mwanzo wa kule kutoka. Na wakati kitu hicho kilipoanza kuumbika chini ya nguvu za siasa Ilipoanza kuumbika, Mungu alianza kujiandaa. Uovu wa Amori ulitimia, wakati aliyomwahidi Ibrahimu ulitimia, na wakati wa ukombozi ulikuwa umekaribia, na Mungu akamruhusu Farao kuinuka ambaye hakumjua Yusufu. Ramesesi akazaliwa. Na moja kwa moja baada ya Seti akaja Ramesesi. Ramesesi alikuwa ni yule ambaye hakuzijua zile baraka za Yusufu, wala wala hakujua upande wa kiroho ulivyokuwa. Je, alikuwa tu ni mtu mwenye kipaji cha siasa kwamba angeweza kuiteka Ethiopia na nchi hizo zingine zote ya nguvu za kijeshi. Hilo tu ndilo alilojua, ilikuwa ni nguvu za za kijeshi, na ninafikiri kama mtu yeyote alikuwa the ni wa kiroho, angeweza kuona yale yanayotukia. Sasa tunampata Farao asiyejua uhuru wa dini. Wakati rais wetu alipotawazwa, hangeweza kuliapia jambo hilo, ya kwamba aliamini katika uhuru wa dini. Vipi kuhusu hivi majuzi, wakati tulipokuwa na swala hili la ubaguzi huko kusini, wakati gavana huyu wa, wa Alabama uh, ningaliweza kuzungumza na mhudumu huyo yule Martin Luther King, mtu huyo anawezaje kuwa kiongozi na anawaongoza watu wake kwenye mtego wa mauti? Kama watu hao wangalikuwa ni watumwa, ningekuwa kule chini nimelivua koti langu kuwapigania watu hao. Hao si watumwa, ni raia. Hao ni raia wa taifa hili. Swala la kwenda shuleni, hao watu kama wana moyo mgumu, wala hawajui mambo hayo. Huwezi kusokomeza ndani ya watu mambo ya kiroho, kile kilichoingizwa mle kwa nguvu za kisiasa. Hawana budi kukubali jambo hilo, wazaliwe mara ya pili, ndipo watayaona mambo haya. Lakini mtu huyu la iti ningaliweza tu kuzungumza naye akaongoza watu hao wa, wa thamani chini ya jina la dini kuingia kwenye mtego wa mauti, ambako akawaua maelfu mara maelfu yao. The, the hawa nini, wao wanapata tu upande wa ki, kimwili. Mtu huyu yule ndugu mweusi, wakati yale maasi makuu yalipotukia huko Louisiana, nilikuwa huko wakati huo. Wakati nini, kulikuwa na mhudumu mweusi, ndugu mzee wa thamani, aliyesimama hapo na kusema kaomba wanajeshi, je, ningeweza kutunza nao, hao ni watu wangu. Na mzee huyu mhudumu akasimama hapo kasema, ninataka kusema asubuhi ya leo, sijapata kamwe kuionea rangi yangu aibu. Muumba wangu aliumba kile nilicho, hivyo ndivyo anavyomtaka abaki hivyo ndivyo anavyomtaka kila mtu kubaki. Yeye huumba maua meupe, maua ya buluu, na maua ya kila rangi. Usiyazalishe na mengine iyazalishe kwa kuchanganya mbegu, unakuwa kinyume na maumbile. Alisema kamwe sijapata kuionea aibu rangi yangu mpaka asubuhi ya leo. Akasema wakati napowaona watu wangu wakiinuka na kufanya mambo wanayofanya sasa, akasema inanifanya ni niwaonee aibu. ye Mungu ibariki sauti hiyo, akasema mtasababisha tu vurugu. Kasema, angalieni shule zilizoko hapa. Kama tungalikuwa na shule kasema, ingekuwa ni jambo lingine, lakini ni nani walio na shule nzuri zaidi hapa Louisiana? Kasema, hebu tuchukue kwa mfano mji wetu Shreveport. Kasema, kuna shule ya wazungu kule, ni shule ya zamani, walitujengea nyingine, hawana hata zana moja kimoja cha kuchezea watoto na uwanja mzima uliojaa. Na mbali na hilo, walitujengea bwawa kubwa mno la kuogelea la marmar kwa ajili ya watoto wetu, pia tuna walimu walio bora sana wanaweza kupatikana. Akasema, kwa nini mnataka kwenda kule wakati tuna iliyo bora hapa, mna shida gani? akasema na hao watu hao, heko walinyamazisha sauti hiyo. Haya basi, unaona uvuvio mbaya. Hao watu walikuwa ni watumwa, wao ni ndugu na dada zangu wangalikuwa watumwa, ningesema hebu na tujiunge nao na tusuke twende mtaani na kupinga kitu hicho. Wao si watumwa, wao ni raia wenye haki zile zile alizonazo mtu yeyote mwingine. Midundo tu la uvuvio unaotoka kuzimu kusababisha milioni yao kuuawa, wanaanzisha mapinduzi. Hakika ndivyo ilivyo, si haki. Wanaume na wanawake wana haki zao wenyewe, ndugu zetu weusi na wajapani wetu na wamanjano weupe, weusi na chochote walichokuwa, hakuna tofauti katika rangi yao kwa Mungu, sote tunatoka kwa mtu mmoja Adamu. Lakini kama Mungu alitutenganisha na kutufanya rangi tofauti tofauti, hebu na tubaki hivyo. Kama ningalikuwa mtu wa ma, manjano ningekaa kubakia mjapani ama mchina. Ningalikuwa mtu mweusi mwe, ningependa kubaki hivyo. Mungu aliniumba hivyo. Kwa kweli kuna mambo mengi sana kuhusu jamii ya watu weusi ambayo jamii ya wazungu inapaswa kuwa nayo. Hawana wasiwasi, wao ni wa kiroho zaidi. Kuna maelfu ya mambo juu yao ambayo mzungu hata hawezi kuyagusa. Mungu aliwaumba hivyo. Nani angaliweza kuimba kuliko kwaya ya watu weusi? Ungepata wapi sauti niwana? wakitoka kwenye nchi huko nyuma hawakujua ni upi mkono wa kulia na wa kushoto, wakabila thelathini ama arobaini yao, na wanaimba kufikia mahali. Wanamuziki wanasimama pale, wanasema kamwe siwezi kuigusa. Alifunza kwaya nyingi kwa miaka mingi, na mmoja angekuwa sauti ya nane ya juu na ya chini na kila kitu. Nasema usikilize huo, mkamilifu kabisa hata katika lugha tofauti, wana kipaji lakini unaona upuzi huu wote hauna budi kutukia, yote kwa sababu ya mwanasiasa ambaye ninyi watu mlimchagua kwa mitambo yenu midanganyifu. Na hivi majuzi, wakati yule gavana aliposimama pale akaapishwa na kuchaguliwa mamlakani na watu, na swala la ubaguzi kulingana 2020 na katiba 2020. ni kwamba kila kila mkoa unaweza kuchukua wazo lake wenyewe kuhusu jambo hilo. Je, hakujali bali, aliisoma katiba akasema, sasa shule inatetea ubaguzi. Wana shule kule na ni watoto wawili tu weusi waliotaka kuingia kwenye shule hiyo, wakati wakiwa na chuo chao wenyewe. Bali alisimama na kusema atinini, hata aliisoma katiba iko lilipomrudia jamaa huyu tuliye naye hapa juu asiyemjua Yusufu uhuru akizivutia hizo kura za watu weusi na bila kujua, chama cha kijamhuri hicho kilichowaweka huru kwanza kabisa, wakiuza haki zao za mzaliwa wa kwanza kwa kitu kama hicho kiwaongoze kwenye mtego wa mauti, kuonyesha ya kwamba kila mfumo wa kujibunia hauna budi kuanguka. Kweli kabisa. Right, na bwana Kennedy akataifisha ulinzi huo na kuwatuma watu hao mbele ya baba zao wenyewe waliosimama pale chini ya katiba. Hilo lilikiuka katiba tena. Akasema hatutapigana la bwana. Kisha akasema, natumaini taifa hili linaweza kujua kwamba hatuishi tena chini ya demokrasia bali chini ya utawala wa kiimla wa kijeshi. Najua ule msemo wa kale, ukiisha kuwa mwanademokrasia wa kusini daima utakuwa hivyo. Sijui sasa hakika, hmm, mtu atakuwa na akili ya kutosha kuamka kwa, kwa jambo fulani. Unaona, waacheni watu hao wa thamani ukiwaue huko chini, kama yule jamaa aliyempiga risasi yule ndugu mgongoni hivi majuzi usiku, wabunduki bunduki ile na watoto wake wadogo na mkewe wakiwa ndani ya nyumba. kijali yeye ni nani? Hilo ni jambo la kishenzi na duni. Naam bwana, ningependa kuwa hakimu kwenye kesi hiyo. Wakati mmoja humpiga risasi mkuu huyo akija nyumbani kwa mkewe na watoto wake, yeye ni raia, ana haki ya kutetea yale anayofikiria ni haki, mtu wa thamani. Kicha kwenye gazeti la Life yule mvulana mdogo akimlilia baba yake, na mhuni fulani huko nje amempiga risasi mgongoni kwa kumvizia. Hayo ndio unayoyapata unapomkataa Kristo. Hiyo ni kweli, hapo ndipo taifa zima limefikia, lote chini ya siasa ni aibu sana, bali hilo ndilo tulilotaka. Tulithibitisha jambo hili kwenye uchaguzi huo. Mwanangu mdogo aliniambia asubuhi ya leo, baba, wale wazee wetu wasafiri walipokuja hapa, je, wote walikuwa ni wafuasi wa dhehebu hili fulani la kanisa? Je, wote walinini? Akasema walivaa makabuti makubwa. Nikasema la, mpenzi, alikuja hapa kwa ajili ya uhuru wa dini. Hilo ndilo lilowaleta hapa, kuondokana na upuzi kama huo. Unaona mahali limefikia sasa. Inaonyesha falme hizi zote hazina budi kuanguka. Sina budi kuharakisha jambo moja, inaomba ya kwamba ndugu Martin Luther King hivi karibuni ataamka. Yeye, yeah, anawapenda watu wake, hapana shaka, lakini kama tu now, akiona mahali ambapo uvuvio wake ulipo ingekufa nini? Kama ulienda shuleni viduni you know. Moja yenu mmelala huko, mmekufa usinge nini tu, ungeenda shuleni hata hivyo now, sasa, kwa kwa ajili ya njaa, kama ilikuwa ni kwa ajili ya kitu chochote kingine, watumwa uya angekuwa ni mfia imani kuyatoa maisha yake kwa ajili ya jambo kama hilo, kusudi linalofaa, na hilo lingekuwa ni kusudi linalofaa, lakini kwenda tu shuleni, mimi mimi silioni. Unaona, idhani Roho Mtakatifu anakubaliana naye hata kidogo juu ya jambo hilo. Limewachochea watu vibaya sana katika lundo la fujo. Unaona, kama kama tu Hitler alivyofanya huko Ujerumani, waongoza moja kwa moja kwenye mtego wa mauti hawa Wajerumani wa thamani, na wakalala kwa mabilioni ama mamilioni, wamelundikwa kule mmoja juu ya mwingine. Hilo ni jambo lile lile hasa, nakumbukeni liko kwenye kanda. Taona jambo hilo baada, labda baada ya mimi kuondoka, hilo ndilo litakalotukia hasa hao watu wa thamani watakufa kule chini kama nzi. Wakianzisha mapinduzi, wazungu na watu weusi watapigana tena na kufa kama nzi. Basi mtapata nini wakati yote yamekwisha? Rundo la maiti. Lakini paliinuka farao asiye mjua Yusufu. Ni jambo lile lile siku hizi, mmoja ameinuka na akaapishwa katika katika Ikulu, ambaye hata hapa kwa kiapo chake hata kula kiapo chake ya kwamba anaamini katika uhuru wa dini. Huyu papa mpya anasema nini? Mmoja ana mambo manne, moja la hayo kuwaunganisha waprotestanti na wakatoliki pamoja na kwa mtu yeyote mwenye akili, hilo ndilo jambo la kufanya, lakini kulingana na Biblia ni vibaya kufanya hivyo A Biblia ilisema wangefanya hivyo. Hebu tuende mbele kidogo kwenye wakati huu Ramesesi huko Misri alikuwa akikuwa, nguvu zake zinakuwa mtu wa kawaida Ramesesi alikuwa akikua mtu wa kawaida. Yule mpinga Kristo anakuwa sasa. Kupitia siasa, tayari ameingia kwenye ikulu. Katika dini, amewakanganya sana watu wote, hata kwa kweli watashawishika na jambo hilo. Viongozi wa kimadhehebu, karibu kila kanisa lililopo humu nchini tayari limo katika muungano huo wa makanisa. Ramesesi anakuwa, wote wanaungana pamoja na huo ndio watakaokuwa nao. Nao unafanya nini? Unaonda mamlaka mnyama kama yule wa kwanza. Alafu kuna mateso yatakayokuja kwa wote ambao hawatajiunga nao na kususiwa. Itakuwa mtu umechelewa sana, wakati huo tayari umechukua ile alama. Usiseme nitafanya hivyo wakati huo, ni heri ulifanye sasa. Ramesesi alikuwa akikuwa lakini kumbuka wakati, wakati Ramesesi alipokuwa akikua katika mamlaka huko no Misri, Mungu alikuwa na Musa nyikani, alikuwa akikuwa pia. Ramesesi a... alikuwa na mfumo wa kisiasa, Mungu alikuwa na mfumo wa kiroho chini ya nabii tayari kushuka kunena na hao watu. Watu wawili wanakuwa tena, itakuwa ni shindano la kuamua moja ya siku hizi. Wakati hauko mbali sana, kumali sana. Wakati shindano la kuamua litakapokuja kama ambavyo ya kawaida, kama maandiko yasemavyo ya kawaida, yalikuwa ni mfano wa ya kiroho. Huwezi kuliepuka jambo hilo hilo, hapo iko moja kwa moja mbele ya macho yako. Ni kweli, hebu liangalie kanisa sasa waita watoke, likiingia mamlakani, mtakatifu akishuka, ili za Mungu zikifunuliwa na kuwekwa katika utaratibu. Naona na papa hapa, yeye tayari yuko kwenye ikulu, nalo kanisa linajikusanya pamoja. Amina. Sio dhehebu kutoka katika kifungo cha maovu mbali na Waamori, watu walio huru. Oh, God had no Mungu alikuwa, mbisa, mbisa, oh, alikuwa metabiri, right. na Musa atakayekuwa nabii wake, ingawa tayari alikuwa ametabiri na ikathibitika ya kwamba alikuwa wa kweli, bali hata hivyo alikuwa katika shule ya nyikani, amefichwa mbali na walimwengu wote. But But lakini alikuwa amefunzwa akizoezwa huko nyikani. Maadui watapendekeza daima mfumo wake na kutokuamini, kutaukubali kwa sababu adui ni ishara ya kiakili. Sasa kumbukeni, kuna wawili tu, msisahau jambo hili. Kuna mamlaka mbili tu. Moja ni nguvu za kiroho za Roho Mtakatifu hiyo nyingine ni Ibilisi akitenda kazi kwa nguvu za kielimu, kwa kuwa hapo ndipo alipoingilia katika bustani ya Edeni kupitia nguvu za kielimu, kufanya Hawa aamini katika dhana ya kielimu dhidi ya neno dhahiri tu iwezavyo kuwa, watoto wangeweza kulipata hilo. Unaona? Unaona, hivyo ndivyo imekuwa kote kote, hii hapa kule Misri asubuhi ya leo, na nguvu za kielimu zinazofanya kazi kupitia kwa Ramestesi kumleta mamlakani mwinua ambaye hajui uhuru wa kuachilia yale Yusufu aliyokuwa amefanya yale kanisa iliyokuwa limefanya hapo mwanzo. Na sasa tunaona jambo lile lile, nguvu za kiakili zikijipenyeza miongoni mwa makanisa, nazo zimeinuliwa kufikia kwenye kiongozi wa kikanisa ambaye hajali yale Biblia iliyosema wana mfumo wao wenyewe si yale Biblia iliyosema, i yale kanisa liliyosema. Na wa Protestanti wakajipenyeza moja kwa moja ndani ya jambo hilo mpaka makundi yao yote madogo, kama hili sema. Hakika sema, ninajua inasema hivi, bali nakwambia, siku hizo zimepita. Mfano wa utauwa na wakikana nguvu zake. Kila andiko katika Biblia linaelekeza kwake. Sasa mnaona ni kwa nini ninataka kurekodi hili kwenye kanda na kuwatumia watu. Wakati umewadia kweli, haina budi kujulikana, kule kutoka kumewadia. Unaona, sehemu ya kielimu inaonekana ni kamilifu na ni kamilifu, exactly ni barabara, lakini ndio mkamilifu wa Shetani. Na halafu wakati huo wote ambapo ramesesi huyo wa kielimu alikuwa anakuwa na kuja kwenye kiti cha enzi, pia kumbukeni alilelewa kama ndugu yake Musa. Unaona, ndugu yake Musa, mmoja wao ilimbidi kuchukua kiti cha kiakili, kama tu Yusufu kwa nduguze. Nao walifanya nini na maskini Yusufu? Walimfukuza kutoka kwenye neno, neno ni Mungu. Nao waliliondosha neno na kukubali kanuni ya imani, na sasa kanuni ya imani imekuja mamlakani. Oh, e, hey, Mungu wajalie watu waone jambo hilo. Nawezaje kutumia sauti zaidi? Nawezaje kuifanya dhahiri zaidi kwa maandiko, chini ya uvuvio wa Roho Mtakatifu, kwamba tupo hapa? Mnasema bema. Sasa kama hilo lilitoka kwa Papa Yohana ama Papa nani ama askofu nani, je, unaona ya kwamba Mungu alimchukua maskini mwenyeji wa nyikani asiye na sifa zozote? Unasema yote yanawezaje kuwa ni makosa? Mungu hushughulika na mtu binafsi, sio na makundi, na mtu binafsi. Mungu akimchukua wa wake wake, akimchukua wake, kitu tu alichopaswa kuwa nacho ni mtu mmoja ambaye angeweza kutenda kazi naye. Hilo nilo tu analohitaji, ni mtu mmoja. Alijaribu kuwapata katika kila wakati, aiti angaliweza kumpata mtu mmoja. Yeye alimpata mtu mmoja katika siku za Nuhu, mtu mmoja katika siku za Eliya, mtu mmoja katika siku za Yohana Mbatizaji. Mtu mmoja peke yake ndiye tu anayemhitaji. Katika siku za waamuzi yeye alijaribu kumpata mtu mmoja Samsoni, akampa nguvu nyingi, bali yeye aliziuza kwa mwanamke, kisha akapofushwa. Ni waamuzi? Haikuwa hivyo, Mungu ndiye mwamuzi. Unaona? Unaona? Unaona, leo hii yeye anajaribu kumpata mtu mmoja anayeweza kumshika kwa mkono wake, ambaye atasema kweli, ambaye hataogopa akiwa nalo, ambaye hatapatana, ambaye hatakuwa wakulazimisha anayoamini, mmoja ambaye yeye anaweza kumshika katika mkono wake na kulionyesha neno lake liko hai na kujionyesha mwenyewe yuko hai. Inaamini angeweza kumpata mtu kama huyo akiwa tayari. Inaamini naliamini imini nini tu naiamini Biblia vya kutosha kuamini ya kwamba angeweza kumpata hiyo ni kweli, ambaye angesema kweli. Baada ya kitambo, tunaona ya kwamba baada ya kupitia kwenye shule hizi zote. Sasa angalia, adui anapendekeza jambo fulani mtu wa kielimu, kwa sababu adui anatenda kazi kwenye akili, naye mwenye elimu ataketi na kulihoji na kusema sasa ngoja kidogo, ni kweli ya kwamba halmashauri. Nilizungumza na mtu fulani hivi majuzi, na yeye akasema, angalia Bili, yeye anafanya kazi kwenye kampuni ya utumishi wa umma, mtu mzuri, naye akasema, nataka kukuuliza jambo fulani. Akasema, wewe ni mwairishi? Nikasema, naam bwana. Kasema, kwa namna fulani ninalionea aibu, lakini hata hivyo ndivyo nilivyo. Na yeye akasema Sema, akasema you know hivi hujue kwamba kweli hakika unapaswa kuwa Mkatoliki. Nikasema mimi ni Mkatoliki mga. wa asili. Unajua kanisa la kwanza lilikuwa ni kanisa Katoliki, naona mahali limefikia siku hivi. Lilianza pale Pentecoste, bali dhehebu limeliweka mahali, mahali lilipo sasa. Angalieni Pentecoste ikarudi right, moja kwa moja na kujiundia dhehebu, ikafanya jambo lile. Kanisa Katoliki la kwanza, nao wako mbali sana leo hii kama wao walivyo kama vile wamekuwa katika miaka elfu mbili na miaka hamsini imewafikisha karibu na hapo unaona. Akasema hivi huamini, wakati kundi lenye elimu nyingi man. na baraza la Ecumenia haya basi ninapoketi pamoja na kujadili jambo fulani, nalo kuli hilo lote naweza kukubali hivi. Hudhani watakuwa tu kidogo? Maana mimi huja kukusikiliza ukuhubiri kasema, bali tukubaliani na wewe. Nasema njia pekee unayoweza kuthibitisha kwamba kukubali kwako ni kwa kweli ni kulithibitisha kwa Biblia. Akasema ha, Biblia haina uhusiano wowote nalo. Nasema kwako huenda isiwe, lakini kwangu mimi inahusika kwa yote. Unaona hilo ni neno. Naye akasema hivi, hudhani kundi la watu wenye together, akili ya kiekimeni ni kiketi pamoja ingeweza kuwa sahihi zaidi sure right na liwe na uhakika wa kuwa sahihi kuliko maskini jamaa mmoja mdogo asiye na elimu kama wewe? Nikasema, Vema, unashughuli gani kusema lolote dhidi ya hiobi ama dhidi ya kanisa letu, wakati kumekuwako na pawote katika wakati wakati walipokuwa na halmashauri ya kwanza ya kanisa kama ulivyo lizungumzia pale, usiku mmoja ulisikia jambo hili nyakati za kanisa hiyo, na baraza la ikumeni likikutana huko Nikea, Roma na kuunda kanisa Katoliki la Kirumi. Kasema, hivi hujui, kulikuwako na maelfu ya watu, watu roho, watu wa kiroho watu waliotumwa na Mungu walioketi kwenye baraza hilo? Je, yeah, juu ya kwamba akili zao zingeweza zaidi kujua mapenzi ya Mungu kuliko yako huku chini, baada ya Mungu kuthibitisha kwa miaka elfu mbili na kwamba kanisa hilo ni sahihi, nikasema Hajawahi kuthibitisha jambo hilo. Nikasema kama kanisa hilo ni kanisa la Mungu, hebu na tulione likidzaa kama lile kanisa la kwanza lililofanya, basi hebu na tulione likifanya mambo aliyofanya mara ya kwanza, wakati hata Biblia inasema ya kwamba hata hakuna nukta moja wala yodi itakayoshindwa kutoka kwake. Na yeye alisema kila atakayeondoa neno moja kutoka kwenye hiki ama kuongeza neno moja kwake, ataondolewa sehemu yake, kama ni baraza la ekumeni ama yeyote yule, kutoka katika kitabu cha uzima. Yeah, amekwisha akasema, bili we ni mpotovu kabisa. Nami nikasema basi na sadiki mmoja katika ule ukuu wa Israeli, wakati walipokuwa wametengana, kama ilivyo wa Protestanti day, na Wakatoliki walivyofanya siku hizi Israeli. Israeli ilitaka kubaki ni Israeli lakini nikasema unaonea ya kwamba walikuwa na mfalme jina lake Yoshafati mwenye haki, aliyejaribu kuzitii amri za Mungu, lakini walikuwa na mwingine wali upande huo jina lake Ahabu, ambaye alioa mwanamke Yasa, akijaribu kufanya urafiki na taifa lingine, na akaoa mmoja wa binti zao Jezebeli, akamwingiza ndani pia miongoni mwa watu wa Mungu. Tunafanya jambo lile lile na kuwaingiza naye akawa mtawala kufanya Ahabu aseme seme hivi na kufanya Ahabu aseme seme vile, jambo lile lile wanalofanya siku hizi. Ndipo nikasema shindano la kuamua likaja. Walitaka kuyaunganisha makanisa yote mawili pamoja, kama wanavyojaribu kufanya sasa na, na kwa Ahabu na hata Yehoshafati, mtu huyo wa kimadhehebu alisema, naam, hilo litakuwa ni sawa, watu wako ni watu wangu. Sisi sote man, ni Wakristo sisi sote so ni waaminio. Hebu na tuungane pamoja, lakini wakati alipofikia kwenye shindano la kuamua alisema hivi, hudhani inatupasa kuingia katika maombi kwa ajili ya jambo hili, inatupasa kumtaka Bwana shauri. Naye akasema naam. Ahabu akasema, kwa hiyo akasema, hebu nikwambie, hebu na tumtafute nabii wa Bwana. Lakini unaona, sababu walikuwa na mfumo aliodhani ulikuwa ni wa Bwana. Akasema nina mia nne wa hao walioelimishwa na kufundishwa na wanadai kwamba ni manabii wa Kibrania, kama vile makundi wahudumu yanavyodhani siku hizi. Ndipo wakawatoa waje, so the kisha wakawauliza swali kuhusu matokeo ma ya vita na and, kila mmoja wao wakakusanyika na kuungana kama, kama tu baraza la ekumeni linavyofanya siku hizi, nao wakaja na swali kwea Bwana yu pamoja nawe, maana nchi hiyo God. kweli ni mali yetu, na wasukume wa Ashuri watoke kule, ama wafilisti wasukume watoke, kwa kuwa nchi hiyo ni mali yetu. Hilo linasikika ni jambo la maana sana, unaona. Lakini hata hivyo ndani ya moyo wa Yehoshafati halikusikika sahihi, akasema unajua, una wahudumu mia nne wa ekumeni waliofunzwa vizuri pale na wote wako katika moyo mmoja, hata kufikia ambapo walifanya jozi ya pembe za chuma na kusema Bwana asema hivi. Lakini je, ungeweza kumpata mwingine mmoja tu? Akasema mfalme asiseme hivyo. Huyo mwanasiasa alisema mfalme asiseme hivyo, kwa sababu watu hawa ni watu waliofunzwa, nimewafunza mimi mwenyewe. Jambo ndilo hilo, unaona, jambo ndilo hilo, nimewafunza watu hawa. Lakini kuna mmoja zaidi bali ninamchukia. Naona, kasema huyo ni Mikaya mwana wa Imla, lakini kasema ninamchukia, yeye si kitu, ila ni mwaki kati yao. Daima anawakemea daima, ananiambia ya kwamba nimekosea. Angalia ufalme wangu, naam, uangalie, angalia jinsi ulivyokuwa katika machafuko. Angalia dhehebu lako siku hizi, ni mfano wa utaua, bali likikana nguvu zake. Unaona, wenda mkoa na milioni moja zaidi na elfu moja zaidi, man, na watu waliofunzwa vizuri zaidi, lakini mko wapi? Katika roho zenu, ziko wapi zilizokuwa katika Samsoni, wakati aliposimama pale, kama nilivyosema hivi majuzi, akiwa na mwili wake mkubwa pale, na kila umbile mle ndani, bali hamna uhai ndani yake. Roho alikuwa amemwacha, alikuwa hoi, akiongozwa na mtoto mdogo, macho yaliyopofushwa kwa sababu ya mwanamke fulani, kama vile tu kanisa lilivyo leo likiongozwa na siasa maaskofu wazee, na ufuzi wa kila namna, wanaume wakivuta majani makavu wapate kitu chenye kofia yao na chochote kile, so spot, tuko wapi? Kwa hiyo tunapofikia mahali hapa, wakatuma na wakampata Imla ama nani, siyo Imla bali Mikaya mwana wa Imla, walituma wakampata naye akatabiri na, na kuwaambia ya kwamba Ahabu atauawa kama akikwea kwenda kule na yule askofu mkuu akampiga kofi, kofi mdomoni. Alikuwa ni mwaminifu kwa jambo hilo. Akasema, Roho wa Mungu alienda wapi alipoondoka kwangu? Akasema utaona. <laughs> Asema msieni gerezani, msieni kwenye gereza la ndani, kamlisha kwa chakula cha shida na maji ya shida. Nitakaporudi katika amani, akasema jamaa huyu atanitambua. Na imla akijua ya kwamba alikuwa sawa na Mungu kwa nini ono lake lililingana na neno? Je, alikuwa ni nabii? Roho yake na ono lake vililingana kabisa na nabii Elia. Akasema ukirudi kamwe, basi Mungu hakuwa amesema na mimi. Now, fella, right. Sasa nilimwambia, jamaa huyu ni nani aliyekuwa sahihi, hilo baraza la ekumeni ambapo watu mia nne waliketi pamoja waliochaguliwa na wanadamu ama maskini huyo mwasi aliyechaguliwa na Mungu. Ema akasema so, Ema ungejuaje tofauti yake? Akasema to rudi kwenye ile ramani. Ungejuaje kujenga jengo kusipokuwa na ramani? Kama angalisimama kwa dakika moja, kuna ya kwamba yule nabii Eliya alimlaani Ahabu na kusema Mungu watairamba damu yake na waliiramba, ye angewezaje kubariki kile Mungu alichokuwa amekilaani? Unawezaje kubariki kitu chochote ambacho Mungu amekilaani? Tokeni kwenye kitu hicho, ondokeni kwake, Njooni ndani ya Kristo amina. Sasa angalia, lakini adui atapendekeza, yule adui atakusudia jambo fulani aliandaye na watu wenye bongo watasema hiyo ni kweli. Hapo ndipo huyu ndugu wa thamani alipokuwa, huyu alisema yaonekana kana kwamba, angalia hapa, najua ya kwamba kama sisi sote tungekuwa pamoja kama kanisa moja, ili uone, tungekuwa bora zaidi kuliko tulivyotawanyika sasa. Hilo si linasikika ni zore? Kama protestanti wote na wakatoliki wangeweza kukusanyika pamoja na kufikia mapatano fulani ya pamoja, ni watu wawili wanawezaje kutembea wasipokuwa wamepatana? Wanawezaje, wakati kundi moja hapa haliamini katika uponyaji, hilo lingine nasema wanauamini, hilo lingine linaweka kwenye wakati mwingine huko nyuma, lingine hata hawaiamini Biblia. Na ukiweka hayo pamoja, una nini? Mungu siye mwanzilishi wa machafuko. Kabla ya Mungu kuliweka kanisa lake katika utaratibu, walingojea siku kumi usiku na mchana, a wote wakawa mahali pamoja katika umoja, ndipo akaja Roho Mtakatifu kwa ajili ya uongozi, sio baraza fulani la ekumeni. Unaona, natumaini mnalipata hili. Angalieni huyo ni asie amini asiyelitii neno right, la Mungu ambaye haoni vile neno linavyosema, bali unaona hoja zako mwenyewe. Hivyo ndivyo hawa alivyofanya. Kwanza kabisa alitegemea hoja zake. Shetani akasema sasa, angalia hapa, hivi ni jambo la maana, ninajua neno linasema hivyo, lakini ngoja kidogo, hivi ni jambo la maana kwamba ungekuwa bora zaidi kama ulijua mema na mabaya. Naam, kweli, ndipo akalila That's hakika uh, ndivyo ilivyo na hoja sasa. Kwa mimi daima kutaanza kutoa hoja nyingi bali imani haitaligusa jambo hilo. Hivi singekuwa ni jambo la maana kwa baba yetu ambaye ni baba wa imani yetu Ibrahimu kwamba sisi ni watoto wake kwa kuwa ndani ya Kristo? Hivi singekuwa ni wazi kwamba mwanamke mwenye umri wa miaka sitini na mitano na alikuwa ameishi pamoja naye tangu alipokuwa msichana, asingeweza kupata mtoto, na wakati alipokuwa na umri wa miaka mia moja ama tisini naye mia moja na wangali hawana mtoto. Hivi si ingekuwa vizuri kudi kubwa la madaktari na sayansi were... kumfanyia Sara uchunguzi, akasema, mbona tungo lake la uzazi limekauka, mishipa ya maziwa imekauka miaka arobaini iliyopita moyo wake, kwenye umri huo asingeweza kuingia katika utungu wa kuzaa. Mbona ni hoja tu, lakini Ibrahimu alikataa jambo hilo, hakusita He... katika ahadi ya Mungu kwa kutokuamini dhidi against... ya hoja hakusita katika ahadi ya Mungu haidhuru ilikuwa ni nini, kwa kuwa yeye yeye alikuwa ameamini kwamba Mungu anaweza kufanya kila kitu ambacho alisema angefanya. Sasa wako wapi wana wa Ibrahimu asubuhi ya leo? Ninyi wahudumu mnaoogopa, mna hofu juu ya chakula chenu na maji mtaani, kama mkiondoka kwenye hiyo Babeli, imani yenu iko wapi? Daudi alisema kati mmoja, nilikuwa kijana, nami sasa ni mzee, sijamwona mwenye haki ameachwa, wala mzao wake akiomba chakula. Msiogope, dumuni waaminifu kwa Kristo, lakini kutokwamini kutaingiza hoja, hivyo ndivyo kulivyofanya sasa. For mnalipata kutokwamini kunategemea, right hoja, mambo ya siku hizi, imani haitafanya jambo hilo. Faith places itself imani huliangalia alone, neno bali imani hujiweka kwenye mwamba usiotikisika neno God. la milele la Mungu. Amina. Imani haiangalii hoja. Sijali ni kiasi gani unavyoweza kuonyesha. Ingekuwa ni bora zaidi kama neno nasema la Imani hutulia hapo sanctuary, hiyo ndiyo madhabahu right, ya mahali pa kupumzikia pa imani. Nataka kuwaulizeni ninyi wa Lutheri asubuhi ya leo, ninyi Wabaptisti, ninyi Wakatoliki na ninyi wote mlicho, ninyi watu wa kimadhehebu kote ulimwenguni, you mnawezaje kuiweka imani yenu katika dhehebu lenu wakati ni kinyume na neno Hivi mna imani ya aina gani? Mna nguvu za kuhoji, wala sio imani, kwa maana imani chanzo chake ni kusikia. Ulisikiliza baraza la ekumeni? <laughs> Je, ungeweza kusema, ungeweza kupata hilo katika shajara ya mwaka ya siku ya kuzaliwa kwa mama wa kongwe, bali kamwe hulipati katika neno la Mungu. Imani chanzo chake ni kusikia na kusikia kwa neno la Mungu. Amina, niambie kwamba mtu mmoja anaweza kusema lolote kinyume na hilo na kusema eti neno la Mungu, wakati mbingu na nchi zitapita bali neno hilo halitapita. Imani hulifanya neno madhabahu yake ya kupumzikia, inajongea moja kwa moja hadi juu ya ule mwamba wa milele, Kristo Yesu, lile neno. Nakukaa pale na kupumzika. Acha upepo uvume vikali, acha tufani itikise, iko salama milele, inapumzika pale pale kwenye neno hilo. Hapo ndipo imani, imani halisi ya Kikristo, inapostarehe mahali pa kupumzikia ni neno, kwa kuwa inajua ya kwamba daima Mungu atathibitisha ya kwamba je ni mkuu zaidi juu ya kila mmoja wa adui zake, haidhuru linaonekana ni jambo baya jinsi gani, jinsi ambavyo adui ameingia, jinsi inavyoonekana kana kwamba umeshindwa, imani ingali inajua. Sasa wenu ninyi watu wagonjwa, no, jinsi ningalitaka kutilia hili mkazo kabisa unapoishika imani hiyo kwamba utaponywa, kila kila hali ya mambo, kila kitu, ishara zote hili zote zinaweza kuonyesha ya kwamba wewe unakufa, kamwe hutasogea mahali pake. Pa kupumzikia ni kwenye madhabahu ya neno la Mungu, wakati imani imani halisi inapojiweka hapo hii kujifanya kuamini. Sasa imani sio tumaini, bali imani. Tumaini liko hapa nje, ikitumaini ya kwamba lilikuwa liko ndani. Imani iko ndani tayari, ikiangalia nje na kusema imetendeka. Unaona, hiyo ndiyo imani. Hapo ndipo imani inapochukua mahali pake pa kupumzikia, maana inajua ya kwamba Mungu kamwe kamwe hatamwacha. Adui apaye juu yake hajamwacha kamwe. Imani inajua hilo. Kwa hiyo, haidhuru jambo hilo lilionekanaje, nu alijua ya kwamba ile safina ingeelea. Unaona, hakika alijua. Danieli alijua ya kwamba Mungu angeweza kukifunga kinywa cha simba. Wana wa Kibrania walijua ya kwamba Mungu angeweza kuuzima ule moto. Yesu alijua ya kwamba Mungu angemfufua tena kwa sababu neno lilisema itaiacha nafsi yake katika kuzimu wala sitamwacha mtakatifu wangu aone uharibifu. Yeye, yeah, alijua uharibifu ungeingia katika saa sabini na mbili, akasema katika siku tatu nitafufuka tena. Unaona, ilichukua mahali pake pa kupumzikia milele katika madhabahu ya neno la Mungu na ikasimama hapo. Moja itajaribu iwezavyo kutambua, sema hapana shaka mfumo huyu ni bora zaidi. Huu ndio ule. Inaonekana ni bora zaidi kwa kuwa unaangalia kwa nia ya kie elimu unaweza kuthibitisha hoja bali huwezi kuithibitisha imani. Maana kama unaweza kuithibitisha ni si imani tena, ila imani inajua tu neno na ahadi, nayo inakiangalia kile kitu ambacho hukioni. Imani ni kuwa na hakika ya mambo yatarajiwayo, ni bayana ya mambo yasiyoonekana. Huwezi kutoa hoja. Siwezi kuthibitisha jinsi litakavyofanyika, sijui jinsi itakavyofanywa, sijui, bali ninaamini Unajua kwamba ndivyo ilivyo kwa kuwa Mungu alisema hivyo. Hilo la tosha. Hiyo ndiyo sababu ninajua ya kwamba hili ni kweli. Ninajua neno ni la kweli, ninajua ujumbe ni wa kweli kwa kuwa umo katika neno, nami namwona Mungu aliye hai akitenda kazi miongoni mwake kuthibitisha. Tuko katika kutoka kweli kabisa. Hata mauti yenyewe haiwezi kuitikisa imani. Watu wanasimama tu moja kwa moja katika mauti, katika nini? Moja kwa moja mbele ya mauti na, na kuushangilia ushindi wa ufufuo Paulo. Paul, ewe Paul, Paul, mauti huwapi uchungu wako Paul? kaburi huwapi kushinda kwako? Unaona Paul, maana Kristo Christ alifufuka, Christ na hao walio katika Kristo watafufuka pamoja naye katika kule kuja kwake. Unaona, haiwezi kuibadilisha. Naam, imani ulifanya neno la Mungu madhabahu yake ya raha yake ya milele inakaa kwenye neno la Mungu. Angalieni tena, sasa una muda kidogo tu zaidi kama dakika ishirini na tano. Kama ninyi kama hamjali, nataka kuiendeleza kanda hii kidogo tu. Hebu muangalieni yule mfalme, yule mfalme mpya ambaye aliinuka, ambaye hakumjua Yusufu. Njama yake ya kwanza ilikuwa ni nini? Kuziangamiza nguvu za Israeli, ilikuwa kwa watoto right. wao hiyo ni kweli yeye yeah, alijaribu kuwaangamiza watoto wao. Sasa sikilizeni kwa makini, Ibilisi yeye, yule katika umbo tofauti la utawala, alijaribu kuangamiza mwana wa pekee wa Mungu. See, unaona, waangamize hao watoto kwanza kabla hawajapata msingi. Ibilisi kweli ni ndege mwerevu sana, mjanja anajua jinsi ya kupiga kitu hicho kabla hatujaanza, anajua jambo hilo. Unaona, jambo pekee unaloweza kufanya kumshinda ni kumtegemea Kristo na kujinyenyekeza na kumwacha akuongoze. Unaona, kamwe hutaweza kufanya jambo hilo vinginevyo. Nguvu zako za kiakili hazitalifanya. Inakubidi kuamini, utegemee tu yeye. Yeye ndiye mchungaji. Si kazi ya kondoo kumfukuza mbwa mwitu, ni kazi ya mchungaji. Lakini kondoo hana budi kukaa pamoja na mchungaji kusudi akae salama. Hiyo ndiyo zoni yangu ya usalama, ni katika Kristo na Kristo ni neno. Hiyo ndiyo zoni ya usalama. Angalia ibilisi katika umbo la la Ramesesi mfalme. Jambo la kwanza alilofanya kuangamiza watoto kwa mauti ya kawaida, na mara mwana wa Mungu alipozaliwa, alikuwa ametoka Misri, maana Mungu aliangamiza Misri, aliilaani. Haijapata kuinuka tena asilani tangu wakati huo. Kisha akawa huko Rumi. Shetani alihamisha kiti yes, chake akakipeleka Rumi. Jambo la kwanza Rumi ilichofanya know, kuangamiza wote kumpata kuwa na hakika. system, Ibilisi katika mfumo huo wa Kirumi alijaribu kumwangamiza nani? right Mwana wa Mungu kwanza. Ibilisi yeye yule. Na leo hii amefanya jambo lile lile, chini ya ishara ya roho sasa ya kidini inayokiri Ukristo, na kuwachukua wasichana wetu na kuwaoza kwa wavulana wa Katoliki, kufanya ufanya wawalee watoto wao kikatoliki, kuvunja nguvu za upande huo mwingine. Huyo hapo pepo wako huyo, hapo shetani wako ameketi juu ya vilima saba, amevaa taji yenye sehemu tatu, mwenye hila na mjanja sana, mwerevu mwenye elimu kama yule nyoka, uzao wa nyoka watoto wake wakitumia mbinu zile zile za kiakili. Angalieni, kisha wakawaua watoto katika nyakati zile time, zingine mbili. Aliwaua watoto kwa kitu gani two... mara mbili. Sasa kumbukeni, angalieni two... hizo mbili na hizo tatu He... He the the unaona, ye aliwaua watoto mara hizo mbili za kwanza kwa mauti ya kimwili. Wakati wa mwisho yeye anawachukua watoto hao na kuwaua kwa mauti ya kiroho Wakioana kioa, wa hivi. Danieli hakusema kusema jambo lile lile kwa ufalme huu wa chuma na udongo kwamba watazichanganya mbegu hizo, jaribu kuvunja nguvu za hao watu wengine. Hivyo ndivyo wanavyofanya, mpaka wamekichukua kitu hicho. Sasa mwingiza rais. Sasa jambo lingine linalokupasa kufanya ni kumuingiza kardinali, kuweka baraza lote la mawaziri mle ndani ndipo mtafanya nini? Jambo ni kufuatana watakalofanya, watazichukua fedha zao na, na kulipa deni ya Marekani na waikope kutoka kanisani. Ndipo basi mmekwisha kuuzwa sasa hivi. Tuna nini? Naishi na yalipia madeni yetu ya kigeni kule kwa fedha za kodi ambazo hazitalipiwa kwa miaka arobaini itakapopita, hatuna fedha tena, bali kanisa linazo. Hivi Biblia haisemi alikuwa amepambwa kwa dhahabu na loo jamani! Lakini ninyi, hivyo ndivyo zinavyofanya mnaona. Waoza binti zenu, mabinti wanaolewa na wana wenu wanaolewa, watoto wenu wa Katoliki, kweli kabisa, na waua kwa mauti ya kiroho. Hivi Biblia haikusema ya kwamba angemtupa katika kitanda cha mambo ya ulimwengu na kuwaua watoto wake kwa mauti ya kiroho? Ufunuo kumi na saba. Unaona, daima ni neno. Sijali unaenda wapi, bado ni neno, inabidi kuenea moja kwa moja katika picha. Kama halienei, silo neno, silo neno. Unaweza kulifanya liende moja kwa moja kote katika Biblia, basi si la kweli. Angalia kwenye wakati huu, Mungu alikuwa akimfundisha mtumishi wake kwa ajili ya kazi yake, akimfundisha mbali nao, mbali na mipango yao, njama zao. Mnalipata nje ya mfumo wao wa kimadhehebu. Mungu alikuwa akimfundisha mtu kwa ajili ya kusudi lake. Aliziachilia tu ziendelee, akamwacha aoe na awe na mkewe na watoto, watoto Gerishomu alikuwa akiishi maisha mazuri kweli akimbariki huko nje, lakini wakati wote yeye alikuwa akimwandaa akimfundisha. Mungu na adui wake walifanya katika hali ya kawaida wakati huo, kama tu vile Mungu na adui wake wanavyofanya katika hali ya kiroho. Sasa kwa ua kwa mauti ya kimwili, sasa kwa mauti ya kiroho. Unaona? Mungu alikuwa akimwandaa na mtu wa kawaida nabii wake ashuke kwenda Misri. Kwani alikuwa akimwandaa Ramesesi mtu wake wa mwilini. Okay, unaona? Akimwandaa mtu wa mwilini akafanya nini? Akauwe ama akawaunganisha Wamisri wote na Waebrania pamoja wafanye waendelee kuwatumikia. Hiyo ndiyo sababu ni vigumu sana kwa akili kutoa hoja dhidi ya mfumo wa elimu unaoweza kuthibitisha pointi zake. Unaona? Right. Hiyo ni kweli, moyo wake little... daima utaelekea kwenye elimu mind. Watu wenye akili na wenye kuhoji hata hawalioni. Je, uh, mliangalia ile amri kumi ya uh, Cecil Demel? Uh, nadhani wengi wenu mliangalia. Siamini katika kwenda kwenye sinema upuuzi huu wote bali, nilipendekeza kwa kanisa ya kwamba mtu yeyote, kama hawakuwa na chochote ila hiyo waliotaka kuiangalia, ilikuwa ni sawa kama wanataka kuiangalia, kwa sababu nisingeruhusu kwanza. Baadhi ya ndugu zangu walienda, walikuja wakaniambia, sijapata kuangalia moja kwa miaka mingi. Hatimaye nilishuka nikaenda hapa chini, wakati nilipokuwa kwenye uwanja huu wa sinema, nikaiangalia nikaona kile ilicho ipo, nikaliambia kanisa nitaka kwenda kuiona hiyo ni sawa hiyo. Hapo ilikuwa ni nzuri sana ya kupendeza. How jinsi ambavyo ile mbinu ya Ibilisi, jinsi alivyokuwa mjanja mle ndani, jinsi ambavyo, ambavyo aliingia mle kuwaua watoto hao, jinsi ambavyo watu wenye elimu waliichukua na kuiamini kwa kuwa wangeweza kuiona ilikuwa ni ya maana. Loo no, jinsi Mungu alivyokuwa wakati wote akimfundisha nabii huyu na jinsi ambavyo Misri ilikuwa ikimfundisha katika siasa huyu Ramesesi apate kuingia mamlakani kumoja, na ndipo yale mashindano makuu ya kaja siku moja, kati ya nguvu za kielimu na za kiroho. Ramesesi, pamoja na miungu yake yote, alikuwa amesimama pale na kumwaga maji ndani yake, kumbariki Mungu wa Nile. Mungu alimpiga na damu ikatiririka kutoka kwake. Alikuwa oh. Nilidhani lilikuwa ni jambo la kushangaza sana, unaona, kuona yale yaliyotukia oh. interleague... no. Sasa angalia, mtu wa elimu daima ataanza kutoa hoja, wala haiwezi kuona upande wa kiroho, kwa maana ni ya kielimu lo oh. no. wala isingeweza wakati mwingine wowote wa hawawezi kuliona sasa. Wasingeweza kuliona katika siku za Eliya nabii. Huyu mmoja alijaa ndevu za kipilipili, angewezaje? Mungu na nisamehe kwa kusema jambo kama hilo, lakini nalinganisha vibaya na Mungu anajua ya kwamba ninajaribu kulifanya kulifanya na kukebehi niwezavyo kishidi, mpate kumwona Roho wa Mungu, kama vile Paulo alivyosema, kama jia nikizungumza kwa, ni kwa maneno yenye kushawishi ya eh hekima, kwa kuwa akili zenu zingevutiwa na hekima hiyo Bali niliwajia kwa nguvu za Roho Mtakatifu, ili ni nini lenu, ili lenu lenu tumaini lenu na imani vitulie, sio katika hekima ya mwanadamu, bali katika nguvu za kufufuka kwake Yesu Kristo. Hiyo ndio sababu ninalifanya hili la dhihaka sana nakumwita yule nabii mkuu mcha Mungu aliyejaa ndevu za kipilipili, kwa sababu huenda alikuwa anaonekana ni mtu mwenye hali mbaya sana kusimama kando ya kuhani aliyevalia nadhifu na kujiita mtu wa Mungu. Mwangalie, ungeweza kuona utakatifu wa kuhani huyo kwa akili za kielimu. Ungeweza kukiona kile kilemba kichwani mwake nini uliopinduliwa na ile naivera imewekwa kifuani mwake hapa Ungeweza kuona yale mafuta Lord, ya kumiminwa ya kawaida juu right ya ndevu zake yakitiririka hata kwenye pindo za joho lake. Ungeweza kuona mioto ya dhabihu ikiwaka na kawaida zote za dini katika utaratibu. Sasa hayo ndiyo watu wa kawaida wangeliaendea hivyo ndivyo wanavyojaribu kufanya siku hizi ah, jicho to the soul. lango la kuingia kwenye nafsi, lakini unaona, ile jicho la kiroho nyuma katika jicho hilo kuangalia the... maskini the... mzee huyu the... aliyejaa the... mandevu ya kipilipili the... amesimama pale nywele the... kifuani mwake and... na amejifunga, you know, kipande kikubwa mno cha ngozi ya kondoo cha ngozi mshipi the... the... vunoni mwake akiwa labda miguu mitupu the... maskini the... mikono iliyokonda huku the... nyama zimetekwereka hivi na ndevu nyeupe zimeingia kote usoni mwake na fimbo iliyopinda mkono mwake amesimama pale, lakini jicho la kiroho lingeweza kuona nguvu za Mungu zikitenda kazi pale, maana alikuwa yuko kwenye neno kikamilifu, si yale akili za kielimu zinayoona, bali yale macho ya kiroho yanayoona. Na uh, na macho ya kawaida leo hii huona kanisa linalovutia sana ushirika ulio na meya wa jiji ama, ama chochote kile katika mashirika haya ya kimadhehebu, na wanashindwa kuona nguvu za Roho Mtakatifu wakati zinapoweza kuwafufua wafu na kuwaponya wagonjwa. Na, na na na jinsi unaona, hao wanaangalia na wanaangalia Hollywood na wanawaangalia watu mtaani. Wanawake siku hizi wanafikiria sema, mwanamke huyu Susi yeye ni mfosi wa kanisa, amezikata nywele zake, anajikodoa, kila mtu mjini anampenda nashangaa kuhusu mbinguni, naona wakati, likiwa ni kinyume na neno Mungu hawezi kuliidhinisha. Angekuwa akiliidhinisha dhidi yake mwenyewe, angekuwa akilikana neno lake mwenyewe, na ijulikane, Mungu kamwe hata fanya hivyo, hata mbingu na nchi zipite. Mwanamke aliyezikata nywele zake ni laana machoni pa Mungu, ama mwanamke atakayevaa vazi limpasalo mwanamume Unaona, jicho la kiroho hushika hilo. Wanaishi kwa ajili ya mambo yajayo. Mtu wa mwilini anaishi apate kuyatolea hoja mambo ya kimwili ya siku hizi. Angalia sasa, Mungu akifanya jambo hili na hata hivyo watu hawakulijua wa jambo hilo. Watu wa kimwili walikuwa wakiishi kwa hoja. Mungu sasa anaita kutoka kwa kiroho ambapo aliita kutoka kwa maumbile ya kawaida kwa watu wake. Yeye anaita kutoka kwa kiroho siku hizi. Kwa akina nani? Wake wateule, wake wateule, wake pekee. Sasa Misri isingeweza kuona kwamba Israeli walikuwa sahihi, ingawa damu ya mwanakondoo ilikuwa mlangoni kwenye kizingiti cha juu, na mambo yaliyokuwa yakitukia. Mungu kule chini there, akitenda kazi katika nabii huyu akichukua neno la mwanadamu, anamwacha asimame pale na kuchukua fimbo aliyokuwa akiegemea na kuielekeza mashariki, na akasema hivi, na waje na wajai kwa uzito sana juu ya Wamisri. Akarudi pale nyuma na kila mtu akasema hakuna kitu kilichotukia hakuna kitu kilichotukia. E, lakini kitambo kidogo tu mzi start mchafu wa kijani kibichi, hapana budi alianza kuzunguka hapo. Baada ya muda kidogo, palikuwa labda ratili mbili kwa yadi moja mraba ambao mwanadamu alinena uumbaji ukawepo. Uh, hapo palikuwa na Ramesesi wa kielimu akiwa amesimama pale aliyepinga mtu wa kidini sana na anapinga roho wa Mungu aliye hai. Na watu wa kimwili wangeweza tu kumwona Ramesesi, bali mtu wa kiroho aliiona ile ahadi na akaiona ikija kutimia. Wema kama Yoshua na Kalebu wangeweza kuwakabili hao Waamaleki na Wahivi na wa Wayebusi, ana kwamba hawakuwaka, hata hivyo wakiwazidi wingi mara mbili ama mara tatu ama mara nne. Watu wa kimwili pale Kadesh Banea, wale wapelelezi walipoenda huko walisema, ah, hatuwezi kuwakabili sisi. Wao ni wao, wametuzidi mno vema, sisi ni kama, sisi ni kama nzige mbele zao. Lakini Kalebu na Yoshua waliiona ahadi ya Mungu wakasema, sisi tunaweza hata na zaidi kuwashinda. Kwa nini? Walikuwa wakiangalia Mungu alisema na wapa nchi hiyo. Unaona, mtu wa kimwili halipati, mtu wa kiroho hulipata. Na ni kwa nini? Ninataka kuwaulizeni jambo fulani, kwa nini Wamisri hawakuyaona mambo haya? Ni kwa sababu hawakuwa wameteuliwa. Mungu alimwambia wa Ibrahimu kabla halijatukia, nipateni yenye kanisa nalolala Mungu alimwambia Ibrahimu kabla halijatukia, uzao wako utakuwa mgeni katika, katika Misri kwa muda wa miaka mia nne na mimi nitawatoa. Hiyo ndio ni sababu waliliona, wakuwa waliteuliwa wapate kuliona. Hao ni wateule. Israeli iliteuliwa kuiona ahadi ya Mungu, nao wakatoka Misri ambako wasioamini waliangamia. Leo hii Mungu anawaita wateule wake, wake uzao wa kiroho wa Ibrahimu kwa imani aliyokuwa nayo katika neno la Mungu. Hivi hamuoni ule uzao wa kiroho leo ambao the haulioni the kanisa la Kimwele unaliona neno nao unaitwa kutoka kwenye hayo madhehebu makubwa waingie uweponi mwa Yesu Kristo. Hilo lilikuwa dhahiri, kulilipata vema. Tutaenda mbele zaidi. Wateule peke yao, daktari DLPH kamwe hawalioni hawakuteuliwa iy kumbukeni, uteuzi huu unaokuja sasa si kwenda tu kwenye taifa lingine, ni kwenda utukufuni ambako majina yao yameandikwa katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo, siyo chini ya maskini yule mwanakondoo mnyama aliyowatoa Israeli ambao wameongeza kurudi nyuma kutoka huko na kurudi walipotoka. Lakini hii haiwezi, hii iko chini ya damu ya mwanakondoo wa Mungu aliyechinjwa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Majina yao yaliwekwa katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, na yamo mle ndani, wameteuliwa. Wakati nuru hiyo inapomulika juu yao, namna hiyo, hizo kuta za kimadhehebu zinaporomoka na kuwaondokea na nao hawa hapa wanakuja tukeni. So kati yao amesema Roho Mtakatifu katika siku hizi za mwisho, msiguse vitu vyao vichafu, itakuwa Mungu kwenu ninyi, iweni wana na, na binti kwangu sasa Angalia, Israeli walikuwa wakiangalia, walijua ya kwamba Mungu alishughulika na manabii wake. Wao neno liliwajia, nao wakaja kuliona, nao wakaliona. now, the... na sasa ishara ya kielimu naiona sasa kwamba wao wanaamini madhehebu yao, wangali wamo katika kanuni zao za imani. Hata hivyo, wao ni kama tu balaamu alivyokuwa, aliyekuja kwenye kilele cha kilima, mahali Israeli walipokuwa hao. Hapo Israeli sio taifa, walikuwa ni watu tu, wakielea hapa na pale, na walikuwa na hatia na Moabu ndugu yake mwenye elimu, mtu wa madhehebu, alikuja juu ya kile kilima na pamoja na askofu ama nabii waliyekuwa naye na, na akajenga madhabahu na kutoa dhabihu ile ile bali alishindwa kuiona ile nguzo ya moto na mwamba uliopigwa miongoni mwa Israeli. So okay. Hivyo ilivyo siku hizi, wenye elimu walikuwa wakiangalia watu mashuhuri waliokuwa wamesimama pale, anashindwa kuuona mwamba uliopigwa. Hata na askofu mwenyewe anashindwa kuziona nguvu za Roho Mtakatifu, makelele ya mfalme kambini, wanashindwa kuona hayo. Kwa hiyo hivyo ndivyo ilivyo tena siku hizi. Mungu anawaita watu wake walioteuliwa na wameteuliwa sasa, na sasa wameteuliwa kwa sababu gani? Kwa ajili ya ufufuo. Ni ishara ya namna gani anayewaonyesha ishara ya kufufuka? Alikuwa akiwaonyesha nini wakati ule? Ishara ya wa ukombozi. Wakomboa na utumwa ishara ya nguvu ambazo zingeweza kuzifunga mbingu ama ambazo zingeweza kuzitia mbingu giza. Na sasa anaonyesha nguvu za kufufuka kwa mwanawe akiishi miongoni mwao, kuwafufua kutoka kwenye kaburi hili na makaburi tunamoishi, kukupeleka kwenye nchi ambayo yeye ametuahidia. Ishara ya kufufuka kuwaita kutoka Misri ya kiroho na Babeli ya kiroho akiwa ametambua, hebu niseme jambo hili polepole, sasa nipate kulishika, akilifanya kwa mfumo ule ule aliyofanya pale mwanzo. Anafanya jambo was... lile lile, anayapofusha macho ya asie amini, anayafungua macho ya mwaminio. You know side? Basi angalia siasa linalifanya hilo kwenye upande wa kielimu siasa na kanisa, siasa na mataifa bila kitu, na upande huo mwingine umefichwa kwao. Tendo la kiroho, Mungu alimpeleka mtu mmoja nyikani akamfunza, kisha akamrudisha na kukipeleka kitu hicho huko, kisha akawatoa hao watu. Naona ndalo maanisha yeye hawezi kubadilisha mpango wake. Yeye ni Mungu. Kamwe hatajishughulisha na kundi, kamwe hajafanya hivyo. Yeye humshughulikia mtu mmoja, na alifanya hivyo na atafanya hivyo, na aliahidi, hata katika Malaki nne, angefanya hivyo. Hiyo ni kweli Wahiyo, yake, kwa hiyo kuna ahadi yake kwamba yeye alikuwa ni nani, ahadi ya kile alichosema yeye angekifanya. Na basi tumewasili, tunapaswa kuwa ni watu wenye furaha jinsi gani, akiwapa ishara kwa ishara ya neno lake lilioahidiwa neno lilioahidiwa aliahidi, angefanya hivyo shall the, na wao airudisha imani ya hao watu, mioyo ya watu hao ielekee imani ya baba wa asili wa Kipentekoste. Aliahidi kufanya hivyo, akionyesha ishara zake. Na kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma, ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Makanisa yaliona ishara za namna gani Sodoma? Hilo kanisa la kielimu liliona kitu gani? Wahubiri wawili. Nalo kanisa la kiroho lililoteuliwa, Ibrahimu na kundi lake, waliona nini? Liliona Mungu aliyedhihirishwa katika mwili wa nyama, mwili wa kibinadamu ambao ungeweza kuitambua Roho na kujua kile Sara alichokuwa akisema nyuma yake. Kama ilivyokuwa katika siku za Lutu, ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Tunamwona Roho Mtakatifu miongoni mwetu akifanya jambo lile lile, akitenda kazi katika mwili wa mwanadamu. Hii ndiyo ile saa. Unaona, tuko hapa tu, enyi marafiki, hivyo tu, kutoka kunaendelea. Lakini sasa angalieni, yee alifanya jambo hilo wakati huo kwa kitu gani? Angalieni na mvai mawazo yenu ya kiroho mtakatifu na aweke kando maskini kofia ya kale ya kutokijali. Sasa muangalie kwa makini, Mungu akipata kufanya uamuzi wa kufanya jambo lolote kwa njia moja, je, kamwe hawezi kuibadilisha? Katika bustani ya Edeni wakati alipotaka kumkomboa mwanadamu arudi kwenye ushirika, je, alifanya uamuzi? Ilikuwa ni damu. Walijaribu elimu, wamejaribu dhehebu, wamejaribu kutaifisha na chochote kile, wala kamwe halifanikiwi. Na mahali pamoja pekee ambapo Mungu atakutana na mwanadamu hapo ni chini ya damu iliyomwagika. Kama ilivyokuwa katika Edeni, halijabadilika kamwe. Hali pekee ambapo Mungu alikutana katika siku za Ayubu alikuwa ni chini ya mwanakondoo wa sadaka. Hali pekee alipokutana katika siku za Israeli, chini ya mwanakondoo wa sadaka, kama alivyofanya katika bustani ya Edeni, chini ya mwanakondoo wa sadaka. Hali pekee anapokutana siku hizi, sio katika madhehebu wanazozana na kuishana miongoni mwa mmoja kwa mwingine, sio katika Ukanisa wangali wanafanya jambo lile lile, sio katika wenye elimu wote wamechanganyikiwa, bali chini ya damu ya mwanakondoo ila mwaminio ainaweza kukutana kwa ushirika palipo na uzima. Mungu alichagua katika siku za kule kutoka, yeye aliliita kundi moja litoke, na kutoka kwenye kundi hilo ninawataka mwone jambo fulani. Je, alipata tu wawili walioingia kwenye nchi ya ahadi? Chose... yeye alichagua kuwatoa kwa kutumia nini? Siasa. Hebu yeye alichagua nabii akiwa na ishara ya kimbinguni ya nguzo ya moto, watu wasije wakakosea yale nabii aliyosema. Yalikuwa ni kweli, na Mungu alishuka nguzo ya moto na kujithibitisha mwenyewe, akaonyesha neno lake, hiyo ni kweli hiyo ndiyo aliyoileta kutoka kwake kwa, kwa kwanza kutoka kwake kwa pili. Mungu daima huenda katika tatu, yeye ni mkamilifu katika tatu. Ninyi nyote mmeyaona mahubiri yangu daima ni tatu na saba. Aha. saba ni timilifu, tatu ni ukamilifu wake. Mtu wa kwanza, wa pili na wa tatu, na loo yote, kila kitu unaona. Kuhesabiwa haki, kutakaswa, ubatizo wa Roho Mtakatifu, Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, kila kitu unaona. Angalieni. Je, alifanya nini kule? Kutoka kwa kwanza, alimtuma nabii aliyetiwa mafuta kwa nguzo ya moto, naye akawaita watu wakatoka huko, kulikuwa ni kutoka kwake kwa kwanza. Na wakati wa Israeli ulipokwisha, je alimtuma tena Mungu nabii akiwa na nguzo ya moto? Yohana aliiona ikishuka kutoka mbinguni kama huwa naye akasema naenda kwa Mungu na ninarudi kwa Mungu. Baada ya kifo chake kuzikwa na kufufuka, Sauli wa Tarso akienda zake Damaski, aliona nguzo ile ile ya moto, naye akiwa ni Mwebrania aliyefunzwa vizuri katika neno alisema, Bwana, ni nani wewe? Alijua ilikuwa ni Bwana, ile nguzo ya moto. Yeye alikuwa ni Mwebrania, akasema, unani wewe? Na yeye akasema, mimi ni Yesu. Kutoka kwa pili, yeye alimleta nabii aliyetiwa mafuta ambaye alikuwa ni mwanawe Mungu. Nabii Musa alisema yeye angekuwa ni nabii, naye alikuwa na nguzo ya, ya moto na akafanya ishara na maajabu. Nabii yuyo huyo akasema ya kwamba kila aniaminie mimi, kazi nizifanyazo mimi, yeye naye atazifanya. Na hapa yeye aliahidi jambo lile lile katika kule kutoka katika siku za mwisho, wala hawezi kulibadili na kwa thibitisho la kisayansi kwa ushuhuda wa roho kwa kazi ya roho, naona jambo hilo siku hili, ile nguzo kuu ya moto ikitenda kazi miongoni mwetu na ishara na maajabu ya kushuka kwa Yesu Kristo, akiwaita watu kutoka katika umadhehebu, waingie katika uwepo wa Yesu Kristo, wakaishi, waende kwenye nchi fulani. Hakuna kosa, enyi marafiki, si yale nayosema mimi. Mimi ni ndugu yenu tu, lakini ni yale Mungu anayowathibitishia ndiyo yanayolifanya kweli nguzo ile ile ya moto aliyoitumia kwenye kule kwingine kuwili yeye ameileta miongoni mwenu leo na kuithibitisha kisayansi. Kama mjuavyo, gazeti la Life iliandika mwezi uliopita huko juu, ambapo wangapi waliokuwa hapa na wakanifikia nikisimulia habari hiyo, kile kilichotukia kabla halijatukia. Nafikiri karibu kila mtu humu kanisani hiyo hapo. Hawajui na maana gani, wanasayansi wanajaribu kuichunguza. Yeyote aliye na picha yake, walipiga simu wingu, maili ishirini na sita kwenda juu katika umbo la piramidi, malaika saba wakiwakilishwa mle, walirudisha na kuwaletea neno la Mungu chini ya uvuvio. Nawaambia, majira haya mnayoyaendea na mnayoishi watu wa kiroho watalishika hilo. Sasa hivi unaona na kulipata, ndikutoka, tutaondoka moja ya siku hizi Mungu naashukuriwe. Kumbukeni nabii, nitafunga kidogo tu, nina dakika kumi out, angalieni ile nguzo ya moto iliyowaita watoke ikawaongoza kwenye nchi ya ahadi chini ya upako wa nabii. <laughs> Nguzo ya moto ambayo wangeweza kuiangalia iliwaongoza kwenye nchi ya ahadi chini ya nabii aliyetiwa mafuta. Nao daima walimkataa. Hiyo ni kweli, hakika. Sasa inajua hatuna budi kufanya ibada ya ubatizo. Ina kama kurasa sita zaidi hapa nadhani, lakini nitaacha sasa. Katika dakika moja, angalia jambo hili. Tuko katika kuitwa tutoke. Tokeni Babeli enyi watu wangu, ilisema sauti ya malaika kutoka kwenye nini, machafuko. Je, Methodisti ndiyo sahihi? ama ni Baptisti ama Katoliki? Tokeni kwake. Mungu yuko sahihi. Unajuaje? Acha neno la kila mtu liwe ni uongo na langu kweli. Tokeni kwake. unajua nini, nguzo ile ile ya moto, roho yeye yule yule wa upako akiongoza kwenda kwenye nchi ya ahadi. Angalieni, aliwaongoza akawatoa, akawaongoza hadi kwenye nchi ya ahadi, Israeli taifa And the same God, the same Na Mungu yeye yule, nguzo ile ile ya moto hiyo, hulinii tu wawa anasema ya kwamba nini, ya kwamba uh, uh, hiyo kamera. Mnaposoma George J. Lacey hiyo, mimi sasa mnasoma ambapo George J. Lacey alipoichunguza picha hiyo mkubwa wa FBI wa alama za vidole na hati, hilo hapo tamshi lake nani anasema, lenzi iliyoingizwa mwanga maradufu. Makumi elfu ya watu wameiangalia kwa macho yao wenyewe, mesimama hapa na kuiangalia. Mmeiangalia, sivyo? Walisema ilikuwa ni mazinga ombwe. Bwana lenzi alisema nini? Jicho la kimitambo la kamera hii haliwezi kupiga picha saikolojia, eh hayakuwa ni mazinga ombwe ipo nguzo ile ile ya moto Kita wanasema, noo vema, hiyo ilikuwa ni udanganyifu wa kimawazo. Sasa kamera mbalimbali zote kwa mamia ya maili kuzunguka Tucson, yezi sita kabla halijatukia. Niwaambia, kwa Roho Mtakatifu nitakuwa nikienda huko kupata habari, kasababu maandiko ya piramidi hiyo yako upande wa nje, kama yule ndugu alivyokuwa ameota ndoto, nami na nikawafasiria hayo, hiyo ndiyo fasiri nzima. Sasa sasatiri zote za kuhesabiwa haki kutakaswa ubatizoa mtakatifu zilikuwa tayari zimeelezwa. Sasa ni kuokota vipande vilivyoachwa vya hayo ambavyo ilikuwa vimepitwa katika ile mihuri saba Kyo kwenye yale saba mihuri saba inazifunua zile siri. Kisha akakifunua kitu hiki kwenye kilele na akakuta mwamba mle ndani mweupe, bali kamwe haujaandikwa chochote juu yake, ilikuwa ni siri. Kaenda alitabiri kabla Turkia, kaskazini mwa Tucson, hapa nalo wakati mlipuko ulipotokea ambao uliitikisa milima chini karibu kuiangusha, na wakati ule ule duara ya nuru ikining'inia huko hewani, itayansi ilipozipiga zile picha. Sasa, maili ishirini na sita kwenda juu, karibu mara tano mbali, ambao ukungu ama chochote kile ungeweza kuwa wala hata hawawezi kujua ni kitu gani kilichoisababisha kilichoisababishaicakuwa nuru Wakati wa jioni. Je, utukufuni hakika mtaipata kama umeteuliwa. Mbegu hiyo ikianguka juu ya nchi kavu, juu ya miamba, kamwe haitafanya kitu, nyoyo migumu ya mawe ambayo inataka kuwa isivyojali. Bali endapo itaanguka kwenye ardhi laini nyororo ya imani, itamzaa Mkristo anayezaa matunda ya Roho. Angalia jinsi ambavyo Mungu alifanya jambo hilo. Sasa yeye ana nguzo ile ile ya moto, hiyo imethibitishwa, imethibitishwa. Bali alisema nini? Usiende ukawaambia hawa wanasayansi kuhusu jambo hilo, unafikiri wataamini hilo, hilo? Itupe lulu zenu mbele too too ya nguruwe, Yesu alisema tusizitupe. Sina miongozo ya kufanya hivyo, ingawa naishi humo humo kwenye that's jiji ambamo walikuwa wakiulizia hilo. Bali ningeshuka niende kule, Roho Mtakatifu akasema usiende, si kwa ajili yao, rudi na ukaambie maskani All right. And it shall come to pass. Vema, na itatukia it kama yale wanayosema yakitimia, basi kumbukeni says, mimi nimenena, asema Bwana. Unaona, kabla halijatukia hilo, hapo linatukia. Sikilizeni Biblia is, sauti ya Mungu ikiwaita katika siku hii. Now, This same sasa, nawatakeni mwone nguzo hii hii ya moto inawaongoza watu tena kwenye nchi ya ahadi ile utawala wa miaka elfu, ambapo tuliona jina ya uvuvio wa muhuri huu wa sita halijafundishwa hapo kabla, jinsi ambavyo dunia haina budi kusafishwa kwa ajili ya ule utawala wa miaka elfu. Ile nguzo ya moto, moto inawaongoza kwenye ule utawala wa miaka elfu na hebu angalieni ile nguzo ya moto iliyowaongoza Israeli kutoka kwenye utumwa, chakule kutoka ile nguzo ya moto, chini ya uongozi wa Mungu. Mungu, Mungu alikuwa ni ule moto, na ile nguzo ya moto ilimtia mafuta tu yule nabii. Ile nguzo ya moto ilikuwa isimame kama ushahidi wa mbinguni kwamba Musa alikuwa ameitwa atoke mbukeni dasani hao walisema, sema inatupasa kuanzisha dhehebu. Musa, unajichukulia mengi sana, wajaribu kusema wewe ndiye mtu pekee kati yetu aliye mtakatifu. Kusanyiko lote la Bwana ni takatifu, unawezaje kujitwika jambo hili? O, Musa akanguka kifudifudi, akaanza kulia. Mungu akasema, jitenge naye, itaifunua tu nchi na kummeza mfano. Inawezekanaje? Musa akawambia ya kwamba ye alikuwa akiwambia yale Mungu aliyokuwa amesema Mungu akiyathibitisha kwamba ni kweli. Hata Miriamu yule nabii mke mwenyewe na Haruni walimcheka Musa kwa ajili ya kumwoa yule msichana e, wa Kushi, wakimdhihaki naye. Mungu akakasirika kuongea dhidi ya mtumishi wake. Alifanya nini? Aliwaita watoke nje, waende kwenye mlango wa maskani. Naye Miriamu hata hivyo, alikuwa ni nabii mke bali Musa alikuwa ni zaidi ya nabii, zaidi ya nabii. Kasema hivi hamwogopi Mungu akiweko ha, nabii kati yenu, ni Bwana nitasema naye katika maono na, na, na kujitambulisha kwake kwa ndoto. Bali kasema sivyo, Musa God? Kasema hivi hamwogopi Mungu, na yeye alikuwa amekufa nusu kwa ukoma dakika. You know hiyo, mnajua jambo hilo. Hivi yeye hakusema "Yohana Mbatizaji je, mnitoka kwenda kumwona nabii Naam, zaidi ya nabii. Kwa nini? Kwa nini yeye alikuwa ni zaidi ya nabii? Yeye alikuwa ni mjumbe wa agano, ile sanduku uliyoshikamanisha vipindi hivi viwili pamoja. Na leo hii, nini kile tulicho nacho miongoni mwetu? Huyu Roho Mtakatifu mkuu, zaidi ya nabii, ni Mungu aliyedhihirisha miongoni mwetu pamoja na neno lake kuthibitisha jambo hilo anafanya zaidi ya nabii mara elfu zaidi ya yale manabii wafanyayo. Elia mmoja wa manabii walio wakuu sana wa, wa wakati alifanya tu mambo manne ya kimbinguni katika maisha yake yote ya miaka themanini the na kitu, naye Elisha akiwa na sehemu maradufu alifanya minane, nasi tunaona maelfu mara maelfu wa macho yetu wenyewe unamwangalia malaika wa Bwana katika nguzo ya moto. Mjuzi wa kisayansi ukivipeleka ulimwenguni, jua ya kwamba watahukumiwa kwa hilo. Yule mwanakondoo alifanya nini? Yule malaika wa Bwana ambaye alikuwa ni Kristo aliamini jambo hilo. Yohana Mtakatifu spita. Watu walikuwa wakinywa maji haya huku wakiwa na wakati mzuri sana na kushangilia. Yeye akasema, mimi ndimi chakula cha uzima kitokacho mbinguni kwa Mungu. Mimi ndiye ule mwamba Uliokuwa nyikani. Wao wakasema sasa, tunajua wewe una kichaa, wewe ni wewe ni mwenda wazimu, wewe wewe una pepo juu yako, wewe ni mtu mwenye kichaa mwenye pepo. Well, unajua watu wakiingiwa waki na pepo, wengine wanachangamka sana, wanakuwa wakidini. Walisema wewe ni wewe ni pepo, una pepo juu yako, wewe ni Msamaria na, you're na you're una pepo juu yako. Nasema hapa, wewe hata hujapata zaidi ya umri wa miaka hamsini, wanasema ati wewe ulimwona Ibrahimu. Naweza kumwona akirudi nyuma hatua chache, kasema, mimi niko ambaye ni Ibrahimu asija kuwako mimi niko ulikuwa ni moto unaowaka, ile nguzo ya moto kichakani. Wakati alipokufa na akafuka siku ya tatu, and and na Sauli akakutana na yeye njiani akienda zake ya alikuwa amerudi, akawa hiyo nguzo ya moto sema, inatoka go kwa Mungu na ninarudi kwa Mungu. Wakati Petro alipokuwa gerezani, hiyo nguzo ya moto iliingia ikaifungua milango na kumpeleka nje. Hiyo ni kweli. Hiyo nguzo ya moto iliwaelekeza wapi? Sasa kumbukeni, Musa hakuwa hiyo nguzo ya moto, yeye alikuwa ni kiongozi aliyetiwa mafuta chini ya hiyo nguzo ya moto, na hiyo nguzo ya moto iliuthibitisha tu ujumbe wake kwa ishara na maajabu, na hiyo nguzo ya moto iliwaongoza kwenye nchi ambayo Mungu aliwaahidi, ambapo yeye mwenyewe angefanyika mwili miongoni mwao siku moja. Hiyo ni kweli. Walifanya nini? Walinungunika na kufadhaika na chochote kile kuonyesha, ilikuwa chini ya damu ya mwanakondoo wa kawaida lakini wakati huu, utukufu kwa Mungu, nguzo tunayoiona miongoni mwetu hiyo, well, nguzo ya moto itatuongoza kwenda the... kwenye ule utawala wa miaka elfu his... ambako yeye atawarudia the watu wake kwenye ule utawala mkuu wa miaka elfu baada ya huku kutoka, ambapo tutaishi milele pamoja na yeye yeye. Daima, daima ana neno la Baba, daima anathibitisha kwamba ni kweli tuko kwenye kutoka, tukiondoka na kuzizima kanda kwa muda kidogo. Lo, oh, and... enyi rafiki zangu, ndugu zangu ulioko na wale mtakaosikia kanda, hebu, mimi kama ndugu yenu na raia wa ufalme wa Mungu, tokeni katika kutoka huku, kwa maana wote watakaoachwa wa nyuma watatiwa alama ya mnyama. Tokeni Babeli, tokeni kwenye mchafuko huu, tokeni kwenye mifumo hii na mkamtumikie Mungu aliye hai. Hebu malaika huyu mkuu wa agano Yesu Kristo akiwa yuna namna ya Mungu hakuona ni kitu cha kushangamana nacho, bali akawa sawa na Mungu. Sasa yeye ni nguzo ya moto katika umbo lilelile alilokuwa nalo huko nyuma, akikuleta kule kutoka kwa kwanza, akikuleta kule kutoka kwa pili, huyu hapa akiwa na huku kutoka kwa tatu. Kule kutoka kwa kwanza, yeye alifanya nini? Aliwatoa katika inchi ya kawaida akawapeleka kwenye inchi ya kawaida. Kutoka kwa pili, yeye aliwatoa kutoka katika hali ya kiroho akawaingiza katika ubatizo wa kiroho wa Roho Mtakatifu. Sasa yeye anawaleta kutoka kwenye ubatizo wa kiroho wa Roho Mtakatifu, anawarudisha moja kwa moja katika inti ya milele ya ule utawala wa miaka elfu na mambo makuu ya baadaye. Nguzo ile ile ya moto na mfumo ule ule uliotiwa mafuta, Mungu yeye yule akifanya mambo yale yale na neno lile lile lililotangaza kule kwa kwanza, ilikutangaza kule kwa pili, neno lile lile lililokutangaza kule kwa pili limekutangaza kwa, kwa, kwa, kwa, kwa tatu, na hapa tunakuona miongoni mwetu. Come out of this chaos. Tokeni jo tokeni kwenye machafuko haya, njooni kwa Mungu aliye hai, njooni kwenye neno, naye neno alifanyika mwili akakaa miongoni mwetu. Na sasa yeye yuko mwilini this. mwetu akiishi miongoni mwetu. Tokeni nje mkamtumikie Mungu aliye wa hai, wakati tukiinamisha vichwa vyetu mm. Huku vichwa vyenu vimeinamishwa kutoka katika From vilindi vya nafsi yako, kutoka kwenye vilindi vya yote yaliyo ndani yako. Je, tayari kukumbuka kunini? Je, uko tayari kuacha mambo yote ya ulimwengu na umwishie Mungu sasa? Kama humaanishi jambo hili usilifanye, bali endapo unalimaanisha kwa moyo wako wote, na kwamba sasa umeshawishika kama Yesu alivyosema mwishoni mwa huduma yake, je, sasa mnaamini? Je, umeshawishika right, ya kwamba mambo right, right, haya ni kweli, yamethibitishwa na Mungu, na kwamba tuko that kwenye wakati wa, wakati wa mwisho na kweli unataka kumjia Kristo sasa yo katika kutoka huku hu, kwa kuitwa kutoka kwenye kutojali madhehebu, mawazo na mambo ya ulimwengu, na unataka kujitolea kwake kwa, kwa moyo wako wote na utoke katika kutoka, kutoka, kwa ajili ya ile inchi ya ahadi iliyobarikiwa. Je, utainua mikono yako wakati tukiomba? Je, una hakika kweli ya kwamba unataka kutoka kila mtu? Baba wa mbinguni, wale walioinua mikono yao juu jalia watoke sasa Bwana, jalia Roho Mtakatifu juu ya ahadi ya neno, jalia Roho Mtakatifu aingie mioyoni mwao, kutoka kwenye kusanyiko letu. Ikuwako na karibu mikono ishirini nadhani, Baba, ambayo imeridhika na wanajua ya kwamba ni kwamba ni kweli nao wanataka kutoka, kama kulikuwako na katika zile siku za kuja kwa Israeli, kutoka katika watu milioni mbili na nusu, wawili tu waliofaulu kuingia nchini. Katika siku za Yesu Kristo kulikuwa na karibu mia moja na ishirini waliofaulu na sasa na siku za mwisho wa ulimwengu, wewe ulisema mlango ni mwembamba na njia imesonga na, lakini ni wachache watakaoiona, bali njia ni pana iendao upotevuni na wengi wataingia humo. Maneno hayo hayawezi kushindwa, ni yako. Sasa ninawaombea Bwana, naomba ya kwamba wewe utaninii sahihi kwa Roho wako Mtakatifu, utaitahiri mioyo yao, ndio mambo yote ya ulimwengu yatahiri masikio yao wakuwa wanaweza kusikia sauti ya Mungu dhahiri ikiita kupitia neno lake na kupitia nuru ya siku hizi, na uwajalie Bwana kwamba macho yao yatafunguliwa, wapate kuona utukufu wa Mungu katika saa hii ya mwisho ya kumalizia. Wewe ulisema, wote alionipa Baba watakuja nami, nitawafukua katika siku ya mwisho. Bwana, labda kuna wengi hapa ambao bado hawaelewi. Naomba ya kwamba wewe utawashughulikia utawajalia kupata nafasi nyingine, Bwana, kusudi wapate kufahamu, kukusikia wewe ukinena kupitia neno lako, ukijithibitisha mwenyewe, na halafu unene nasi katika sauti ya kimbinguni, na halafu kwa ufasiri, kuona kazi zako kuu zikilithibitisha kwamba ni kweli kulingana na Biblia. Naomba Mungu ya kwamba utatusamehe dhambi zetu. Sasa wakati nikijilaza kwenye neno hili, Mungu, ninawazia ya kwamba juma moja tu lililopita nilijilaza juu ya mtu aliyekufa hapa sakafuni. Nilimuona Roho Mtakatifu mkuu akimrudishia uhai wake. Macho yake yaligeuka tena nyuma ya kichwa chake akilala amekufa. Maneno madogo tu machache ya kuliitia jina lako limwana, akifufuka huyu hapa leo yuhai bado. Bwana wewe ni Mungu yeye yule ambaye wakati Paulo alipojilaza juu ya yule mvulana akimsikiliza, akihubiri kwa muda mrefu the... yule mtu alianguka kutoka dirishani. Wewe ni Mungu yeye yule anaweza the... kuurudisha uhai you, tunakushukuru Baba. Jalia asiamini, huenda asiamini lakini sisi tunaamini, Bwana wewe umejithibitisha mwenyewe kwetu. Sasa jalia, tafakuri ya moyo wangu na mawazo ya roho yangu, nguvu zangu na kadhalika, niyeyushwe katika neno hili. Jalia neno pamoja na mimi, pamoja Bwana, pamoja na watu hawa, tutembee kiaskari kuelekea kwenye ufalme wa Mungu. Tujalie Bwana, usamehe dhambi zetu, yaponye magonjwa yetu, na utufanye raia wa ufalme wako na sasa wakati hao wakija, Bwana, dimbwi kinafunguliwa, maji yako tayari na ubatizo utaanza katika dakika chache. Unakumbuka wakati injili hii hii ilipohubiriwa vile ilisema wote walioamini walibatizwa. Hizi hapa leso zimewekwa hapa, Bwana, ninazozibariki katika jina la Yesu Kristo, kwa ajili ya uponyaji wa wagonjwa. Halafu wakati ibada zetu ni ndefu, zimerefuka kwa kuwa saa zimeenda sana, inatupasa kupanda neno wakati kukiwako na shamba la kulipandia, kwa kuwa majira ya baridi kali yanakuja. Tunayaona majani yanapukutika, nasi tunajua ya kwamba majira ya baridi kali yamekaribia. Hatunabudi kukwaruza udongo na kuizika mbegu. Kwa hiyo ninaomba Baba wa mbinguni kwamba wewe utanena na kila moyo ilio ilisema wote walioamini walibatizwa na Bwana, kama kuna wengi hapa sasa ambao wameamini wala hawajabatizwa bado, katika jina la mwanao mpendwa Yesu, yani waje asubuhi ya leo kwa utamu na unyenyekevu, na huku wakiitubia dhambi yao na wakiafia mambo ya ulimwengu, wapate kuzikwa, kulichukua jina la Yesu Kristo, kuishi kitaua tangu sasa na kuendelea, kwa msaada wa Roho Mtakatifu. Na wakabidhi kwako, kwa kwa sasa Bwana, kwa kusudi hili, katika jina la Yesu Kristo, amina. Sasa tunairudisha ibada kwa ndugu Neva na lolote analotaka na kusema, wakati tukijiandaa kwa ajili ya ibada ya ubatizo na usiku wa leo kwenye saa moja na nusu, bwana akipenda, nataka kurekodi ujumbe huu mwingine. Mungu awabariki hadi wakati huo.